Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปีตัวนี้เป็นยังไงบ้างซื้อประกันสุขภาพเพิ่มได้ไหม

ขอปรึกษาหน่อยนะครับ เราอยากทำประกันชีวิตแบบที่มีสัญญาระยะสั้นแล้วก็อยากทำประกันสุขภาพที่จ่ายค่ารักษาพยาบาลเมื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลได้ด้วย ไม่รู้ว่าจะเลือกทำประกันฉบับไหนดี ประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปีตัวนี้เป็นยังไงบ้าง เราว่าสั้นดีนะ แล้วซื้อประกันสุขภาพอะไรเพิ่มเข้าไปได้อีกไหม เหมาะกับเราไหมแบบนั้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

777

อย่าเข้าใจผิดนะครับรายการ Family protect & Care ตัวนี้ไม่ใช่ประกันชีวิตระยะสั้นนะครับแต่เป็นประกันชีวิตระยะยาวคุ้มครองจนคุณอายุ 99 ปีเลยเพียงแต่มีระยะเวลาชำระเบี้ยประกันสังคมแบบให้คุณเลือกก็คือชำระแค่ 5 ปีคุ้มครอง 99 ปีกับชำระ 60 ปีคุ้มครอง 99 ปีเหมือนกัน ดังนั้นสัญญากรมธรรม์ของประกันตัวนี้จะเป็นในแบบระยะยาวนะครับ

2020.11.11 7:34

หมี

สามารถซื้อเพิ่มเติมเพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองมากขึ้นก็ได้นะครับ เพราะว่าไม่สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในกรณีเป็นผู้ป่วยนอก เมื่อเราจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาฉุกเฉินหรือรักษาพยาบาลแบบไม่มากวันเดียวกับก็เบิกค่ารักษาพยาบาลไม่ได้ และเหตุนี้เองที่จะทำให้เราตัดสินใจเลือกซื้อสัญญาเพิ่มเติมของประกันดีกว่านะครับ

2020.12.03 15:47

Wooddy

การเลือกจ่ายเบี้ยประกันชีวิตระยะสั้นมันก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียนะครับ ข้อดีก็คือว่าเรามีภาระค่าใช้จ่ายไม่นาน 5 ปีก็คือจบแต่ความคุ้มครองยังได้ต่อไป แต่ข้อเสียมันก็มีตรงที่ว่าการจ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นแค่ 5 ปีจบเนี่ยมันมีค่าเบี้ยประกันที่แพงมากกว่าการเลือกจ่ายเบี้ยประกันระยะยาวครับ คือคุณต้องมีเงินเยอะจริงๆถึงจะเลือกแบบแผนประกันนี้ได้

2021.01.21 17:7

ยากิ

@777 อ้าว ไอ้เราก็เข้าใจว่าเป็นประกันชีวิตแบบระยะสั้นซะอีก กำลังดีใจอยู่เชียวว่ามีประกันชีวิตแบบระยะสั้นด้วย เพราะส่วนใหญ่แล้ว ข้อมูลประกันชีวิตที่ดูๆมาจะเป็นแบบระยะยาวหมดเลย บางทีก็แบบตลอดชีวิต กำลังคิดว่าถ้ามีแบบระยะสั้นก็จะดีมาก ที่เข้าใจผิดคิดว่าเพราะว่าเราสามารถเลือกชำระได้แค่ 5 ปีนี้แหละแต่ถ้าเลือกชำระแค่ 5 ปีแสดงว่าค่าเบี้ยประกันต่อปีต้องจ่ายนี้น่าจะสูงมากแน่ๆเลย

2021.03.25 16:40

ก๋างโต้ง

ถ้ามีแค่ประกันชีวิตอย่างเดียว ยังไงก็ต้องเตรียมตัวซื้อประกันเพิ่มแน่นอนค่ะ ถ้าคนเราถ้าจะให้คุ้มครองความเสี่ยงครบจริงๆก็ต้องมีประกันสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย แล้วถ้าจะให้ ครบครัน มากกว่านั้น บางครั้งในบางสถานการณ์ ก็จะต้องมีประกันการเดินทาง ไม่ว่าจะในประเทศหรือต่างประเทศที่ต้องซื้อเพิ่มด้วยหรือใครมีบ้านเป็นของตัวเองก็มีประกันภัยบ้านอีก ใครมีธุรกิจก็มีประกันภัยสำหรับธุรกิจอีก ถ้าจะถามว่าจะต้องซื้อประกันเสริมมาได้ไหมบอกเลยว่ามีอีกเยอะ

2021.06.14 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี