Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ผมมีความคิดว่าอยากซื้อประกันชีวิตที่ได้เงินตอนแก่ให้กับแฟนครับ เพราะกลัวว่าถ้าตัวผมเป็นอะไรไปอย่างน้อยเขาก็ยังมีเงินจากประกันที่เราทำให้ แต่ที่ดูๆไว้คือ ของFWD Family Protect & Care ที่เป็นแบบ 5ปี คิดว่าน่าจะสั้นสุดแล้ว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหมครับ แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพให้ด้วยได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปลาเก๋า...เก๋า

มันมีให้เลือก 2 แบบนะครับว่าจะชำระเบี้ยประกันแบบ 5 ปี หรือบาท 60 ปี ถ้าไม่อยากจ่ายเบี้ยประกันแพงเกินไปก็ควรจะเลือกแบบ 60 ปีครับ ได้ทั้ง 2 แบบก็จะคุ้มครองชีวิตให้คุณจนถึงอายุ 99 ปีเลย ส่วนเรื่องประกันสุขภาพสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ครับ รายการชีวิตตัวนี้ก็เลยค่อนข้างจะคุ้มเพราะว่าคุ้มครองทั้งชีวิตและสุขภาพด้วย

2020.11.13 9:37

เอิน

สามารถเลือกการซื้อประกันเพิ่มเติมเข้าไปได้นะค่ะ ก็ดูเหมือนว่าจะเป็นประกันชีวิตที่ไม่ได้ให้การคุ้มครองในเรื่องของการประสบอุบัติเหตุ การรักษาเกี่ยวกับโรคร้ายแรง ทำให้มีช่องว่างเกี่ยวกับการซื้อประกันเพิ่มเติมในการดูแลความเสี่ยงที่จะเกิดโรคต่างๆ เป็นหน้าที่ของเรานะคะที่จะเลือกประกันเพิ่มเติมแต่ก็ต้องจ่ายเงินเพิ่มเพื่อได้รับการคุ้มครองดีๆ

2020.12.04 13:22

Mim

ที่จริงถ้าเบี้ยประกันชีวิตของบริษัท FWD เขามีให้เลือกหลากหลายแบบถ่ายมากเลยนะคะมีทั้งค่าเบี้ยถูกแล้วก็แพงแล้วแต่จะเลือกค่ะแล้วก็แล้วแต่เราจะเลือกตรงที่ความคุ้มครองด้วยแล้วก็ถือว่าเป็นประกันชีวิตที่มีหลายแบบแผนให้เลือกมีแบบถูกๆให้เลือกเยอะด้วยเหมาะกับคนงบน้อยมากๆเลยค่ะถ้าสมมุติเอาไปเปรียบเทียบกับบริษัทอื่นอ่ะนะ

2021.01.21 17:17

ยาโตะ

@เอิน ถ้าอยากจะได้รับความคุ้มครองด้านอุบัติเหตุด้วยคิดว่าต้องซื้อประกันเสริมค่ะได้ไปหาข้อมูลยังไม่เจอประกันเสริมของประกันตัวนี้โดยตรงอาจจะต้องติดต่อบริษัทดูเพราะว่าประกันชีวิตบางตัวเดี๋ยวนี้ก็ไม่ให้ซื้อประกันเสริมด้วยซึ่งเราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมหรือว่าบางทีบริษัทประกันอาจจะอยากให้เราซื้อประกันแยกไหมคะอย่างเช่นซื้อประกันอุบัติเหตุหรือประกันชีวิตแยกกันอะไรแบบนี้

2021.03.25 16:41

PUP

@จขกท. โหพี่จะซื้อแบบแผนที่จ่ายเบี้ยระยะสั้น 5 ปีเลยหรอครับ นับถือเลยค่ะพี่ ที่นับถือพระแบบแผนนี้เบี้ยแพงพอใช้ได้เลย แต่ถ้าพี่จ่ายไหวก็จ่ายไปเถอะครับ ถึงแม้ว่าเบี้ยจะแพงแต่จ่ายแค่ 5 ปีก็จบแล้ว ส่วนความคุ้มครองพี่ก็ได้ไปยาวๆเลย งั้นถ้าพี่อยากได้ประกันที่คุ้มครองชีวิต ตัวพี่เองกับแฟนพี่อ่ะตัวนี้ผมว่าตอบโจทย์พี่อยู่นะ

2021.05.23 14:49

monchai

เคยได้ยินนะ FWD Family Protect & Care คนรู้จักเขาสนใจประกันนี้ แต่ผมไม่ได้คุยเรื่องรายละเอียดกับเขามากเท่าไหร่ เลยไม่ทราบเรื่องค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายทุกๆปีว่ามันเท่าไหร่น่ะครับ รู้แค่ว่ายิ่งเลือกแผนที่จ่ายค่าเบี้ยประกันแบบระยะสั้นมากเท่าไหร่ ค่าเบี้ยประกันก็ยิ่งแพงมากเท่านั้น แต่ถ้าจ่ายไหวนะ ก็จัดเลยครับ

2021.05.27 4:42

Wipawan

เจ้าของกระทู้คะ ดิฉันอ่านเรื่องของคุณแล้ว ก็เข้าใจว่าคุณอยากจะสร้างความมั่นคงในอนาคตให้กับแฟนของคุณ ถ้าเกิดคุณเป็นอะไรไปรู้สึกว่าคุณจะห่วงว่าแฟนจะลำบากใช่ไหมคะ? ความคิดที่คุณอยากจะซื้อประกันเอาไว้ก็เป็นความคิดที่ดีมากๆเลยค่ะ อาจจะสลับนิดนึงแทนที่คุณจะซื้อประกันให้แฟน ก็เปลี่ยนเป็นซื้อประกันชีวิตให้กับตัวคุณเองแทน แล้วถ้าคุณเป็นอะไรขึ้นมาคนที่ได้รับเงินชดเชยหรือผลประโยชน์ก็เป็นแฟนของคุณค่ะ

2021.06.15 5:25

Kotoko

@PUP ก็ถ้าสำหรับคนมีเงินอยู่ในมือรายได้เยอะๆ เป็นเรื่องปกติหรือเรื่องธรรมดานะคะที่จะสามารถจ่ายเบี้ยประกันแพงได้ ถ้าเรามีเงินเยอะเราก็เลือกแบบแผนชำระเบี้ย 5 ปีเหมือนกัน หมายถึงว่าถ้าทำได้นะคะ เพราะว่าจะได้จบเร็วๆสบายใจกว่า แต่ถ้าทำไม่ได้มีรายได้น้อยมีเงินน้อยก็เลือกแบบแผนที่ตัวเองสามารถจ่ายไหว แบบ 60 ปี ก็ดีกว่าไม่มีประกันชีวิตนะคะ

2021.07.24 10:59

มัดซีนาบอน

@Wipawan แนะนำดีนะคะ คิดไม่ถึงเหมือนกัน เห็นอะไร comment ก็แนะนำตามที่จขกท. ถามมา Comment ของคุณแนะนำไปอีกทางนึงซึ่งก็เป็นทางที่ดี จริงนั่นแหละเห็นด้วยเลย ถ้าอยากจะหายห่วง อยากจะให้ครอบครัวสบายถ้าคุณเกิดเป็นอะไรขึ้นมา คุณเองนั่นแหละที่ต้องทำประกันก่อนเพื่อน จริงๆในครอบครัว หัวหน้าครอบครัวนะที่จะต้องทำประกันเป็นคนแรก

2021.09.14 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี