Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตFWD Family Protect & Careแบบ 5ปี กับ 60ปี เราซื้อแล้วเอามาลดหย่อนภาษี ตอนสิ้นปีนี้ จะได้ไหม

สิ้นปีนี้ที่บ้านโดนเรื่องภาษีมากๆเลยคะ คิดว่าไม่คุ้มแน่นอนถ้าเสียภาษีไปเปล่าๆ แล้วถ้าเราจะซื้อประกันให้กับพ่อหรือแม่ เราสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ แบบนี้ถือว่าคุ้มกว่าไม่เสียเงินเปล่าๆ แล้วอยากทราบว่าประกันชีวิต FWD Family Protect & Careแบบ 5ปี กับ 60ปี เราซื้อแล้วเอามาลดหย่อนภาษีเหมือนเจ้าอื่นๆได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ้อดแอ้ด

ลดหย่อนภาษีได้นะ แต่ว่าลดหย่อนภาษีได้สูงสุดกี่บาทอันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันนะคะ โดยเฉพาะแบบแผนประกันที่ว่าให้จ่ายเบี้ยประกันแค่ 5 ปี แปลว่าอันนั้นน่ะลดหย่อนภาษีได้ เยอะเลยล่ะเพราะว่าเป็นเบี้ยประกันที่แพง แต่ถ้าใครมีเงินเยอะ แต่ว่าก็คุ้มนะ จ่ายเบี้ยประกันแค่ 5 ปีคุ้มครองนานตั้ง 99 ปี จนแก่จนเฒ่าเลยนะ คุณทำความคุ้มครอง ก่อนภาษีเยอะๆก็ยิ่งคุ้มเข้าไปใหญ่

2020.11.13 9:43

อ้อน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนรายได้ภาษีประจำปีได้นะคะ สามารถที่จะใช้ลดหย่อนภาษีได้สูงสุดถึง 1 แสนบาทเลยทีเดียว แน่นอนว่านี่แค่ประกันภัยตัวเดียวนะคะถ้าเรายังมีประกันเสริม หรือประกันอย่างอื่นก็จะช่วยสำหรับมนุษย์เงินเดือนที่ได้รับเงินเดือนเยอะ รายการลดหย่อนภาษีและยังได้รับการคุ้มครองความเสี่ยงที่จะเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วย

2020.12.04 13:25

Dad&Mom

ลดหย่อนภาษีได้ ผมเองซื้อประกันตัวนี้มานานแล้ว แต่กว่าจะตัดสินใจก็วางแผนอยู่นานเหมือนกันนะครับ แต่ผมตั้งใจเอาไว้แล้วว่าอยากจะซื้อประกันตัวนี้แล้วก็เลิกแบบแผนชำระค่าเบี้ย 5 ปีให้มันจบๆหมดไปในระยะสั้นพร้อมหมดแล้วจ่ายครบแล้วก็โล่งใจครับรอรับความคุ้มครองอย่างเดียวเลยตอนนี้แล้วสิทธิ์การลดหย่อนภาษีก็ช่วยได้มากสำหรับธุรกิจของผมครับ

2021.01.21 17:20

บานาบี้

@อ้อน ใช้ลดหย่อนได้ถึง 100,000 เลยหรอคะคิดว่าประกันตัวนี้น่าจะเป็นประกันที่สามารถเอาไว้ใช้ลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้เยอะที่สุดเท่าที่เรารู้จักมา เพราะว่าช่วงที่หาข้อมูลเกี่ยวกับประกันลดหย่อนภาษีได้มากสุดที่เราเจอคือ 25,000 บาท ถ้าประกันตัวนี้สามารถลดได้ถึงแสนเราว่าค่าเบี้ยประกันในแต่ละปีที่ต้องจ่ายน่าจะแรงน่าดูแต่ถ้าคนที่ต้องการลดหย่อนภาษีแบบนี้ก็อาจจะดีก็ได้

2021.03.25 16:42

Wipawan

@Dad&Mom ก็ดีนะคะ ดิฉันเองก็เป็นแบบนั้นก็คือเวลาซื้อประกันชีวิตยิ่งตอนนี้อยู่ในช่วงวัยทำงานก็จะเลือก การจ่ายเบี้ยระยะสั้น แล้วรอรับผลประโยชน์จนสิ้นสุดกรมธรรม์ แบบนี้รู้สึกว่าไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายในระยะเวลาที่นานเกินไปค่ะ เพราะถ้าสถานการณ์เปลี่ยนรายได้ลดลงก็ลำบากเหมือนกันแม้จะเป็นประกันชีวิตระยะสั้นตอนนี้ก็ทำประกันแบบสะสมทรัพย์อยู่ค่ะ

2021.06.15 5:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี