Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบเกี่ยวกับ ประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Care แบบ5ปี กับ 60ปี เหมาะกับคนกลุ่มไหนบ้างครับ?

ได้ยินหลายคนละนะที่พูดถึงการทำประกันชีวิต ผมฟังจนเริ่มคล้อยตามแล้วสิ มีประกันอยู่ฉบับหนึ่งผมไม่รู้ว่าเป็นประกันแบบไหน หมายถึงสำหรับคนกลุ่มไหนน่ะครับ เคยเห็นกันไหม ประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Care แบบ5ปี กับ 60ปี ผมอยากรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดคือเท่าไหร่ครับ? จะได้ประเมินว่าผมจะสมัครเองหรือให้พ่อกับแม่ดีนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ้อดแอ้ด

ที่จริงแล้ว ซื้อประกันชีวิตตัวนี้ได้ตั้งแต่เด็กเลยนะ ก็เหมือนกับ คุ้มครองได้ทุกๆไวเลยแหละแต่ถ้าถามว่าเหมาะกับคนวัยไหนมากที่สุด ก็น่าจะเป็นคนวัยทำงานขึ้นไป จนถึง ผู้ใหญ่ที่วางแผน สำหรับเกษียณ เขาประกันชีวิตอันนี้ไม่ได้คุ้มครอง ในกรณีเสียชีวิตเท่านั้นแต่ว่าสามารถเปลี่ยนความคุ้มครองเป็นค่ารักษาพยาบาลยามเจ็บป่วยได้ด้วย

2020.11.13 9:46

เเอน

เหมาะกับพนักงานเงินเดือนนะคะ เพราะว่าพนักงานเงินเดือนมีความเสี่ยงสูงที่จะต้องเก็บเงินไว้สำหรับวัยเกษียณ และได้รับการคุ้มครองยาวนานจนถึงอายุ 99 ปีเลย แล้วยังสามารถที่จะนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย ทำให้เป็นการประหยัดเงินและค่าภาษีรายปีได้อีกด้วย สามารถเลือกได้ว่าจะผ่อนชำระจนถึงอายุ 60 ปีหรือว่าผ่อนชำระแค่ 5 ปีก็ได้

2020.12.04 13:28

Dad&Mom

ผมว่าก็เหมาะกับคนหลากหลายอาชีพนะครับยังผมเองเนี่ยทำธุรกิจเราก็ต้องบอกตรงตรงว่าช่วงนี้เศรษฐกิจมันแย่ธุรกิจก็สะดุดหลายอย่างเหมือนกันแต่ดีที่ตอนที่ผมซื้อประกันนี้แบบ 5 ปี ธุรกิจของดีอยู่แต่ตอนนี้ถึงแม้บางคนทำธุรกิจก็อาจจะเหมาะกับแบบแผน 60 ปีก็ได้ถ้าธุรกิจมันไม่ได้ไหลลื่นมากพอก็ควรจะเลือกแบบแผนประกันที่เซฟตัวเองเอาไว้ก่อนครับ

2021.01.21 17:23

ลาวี่

@แอน จริงค่ะพนักงานกินเงินเดือนที่ไม่ใช่ข้าราชการมีความเสี่ยงสูงมากๆจำเป็นจะต้องมีเงินเก็บไว้ช่วงเกษียณสำหรับคนที่ไม่ได้ทำธุรกิจของตัวเองอย่างน้อยก็ต้องมีวงเงินไว้คุ้มครองแล้วก็ประกันตัวนี้ดีนะคะ เราสามารถเลือกได้ว่าเราอยากจะผ่อนชำระช่วงเวลานานขนาดไหนอาจจะไม่ตลอดทั้งชีวิตก็ได้อันนี้ก็แล้วแต่ แล้วแต่สภาพการเงินหลายๆอย่างด้วย ยังไงการเงินก็ต้องวางแผนให้รอบคอบค่ะ

2021.03.25 16:43

ดนัย

ผมว่าผมอ่านมาเยอะพอสมควรนะสำหรับ ประกันชีวิต Family protect & Care ผมว่าเหมาะกับคนที่มีเงินออมไว้ใช้จ่ายในช่วงเกษียณแล้ว แล้วก็เหมาะกับคนที่ เวลาเจ็บป่วย ก็มักจะป่วยหนักต้องนอนโรงพยาบาล เพราะว่าความคุ้มครองของประกันตัวนี้ก็คือคุ้มครองกรณีเสียชีวิต แล้วก็มีความคุ้มครองเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลด้วยน่าจะเป็นเรื่องค่ารักษา หรือเงินชดเชยรายวันอันนี้เริ่มจำไม่ได้แล้วครับอ่านมานานแล้ว

2021.06.15 5:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี