Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Care เห็นว่า แบบ5ปี กับ 60ปี เป็นการวางแผนที่ดี สำหรับครอบครัวไหมครับ

ผมกับแฟนทำงานด้วยกันที่บ้านนะครับ เราสองคน มีลูกอายุ 20ปีครับ ตอนนี้ไปเรียนที่ กรุงเทพครับ คือเรากำลังคิดกันสองคนนะครับ ว่าเราจะอยู่ได้อีกนานแค่ไหน เราน่าจะทำประกันชีวิต เอาไว้ให้ลูกเราน่าจะดีกว่านะครับ เลยอยากซื้อไว้สักคนละฉบับครับ แต่จะเลือกตัวไหน ก็ยังลังเลครับ เคยถามเพื่อนๆ เขาบอกให้ลองๆดูของ ประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Care เห็นว่า แบบ5ปี กับ 60ปี โอไหมครับเจ้านี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นกแก้ว

เคยอ่านมาค่ะว่าประกันชีวิตอันนี้เปลี่ยนความคุ้มครองเป็นค่ารักษาพยาบาลได้ด้วย แต่ต้องถือกรมธรรม์จนครอบกำหนด 60 ปีก่อนนะ ถ้าทำให้ลูกตั้งแต่ยังเป็นวัยรุ่นก็ดีเลย จะได้มีความคุ้มครองชีวิต และสุขภาพด้วย ส่วนเรื่องอุบัติเหตุก็ซื้อต่างหาก เป็นการประหยัดไปในตัว ไม่ต้องซื้อประกันแยก สามสี่อย่าง แบบนั้นเปลืองเงินมาก

2020.11.13 9:49

อูด

เป็นการวางแผนที่ดีสำหรับครอบครัวและตัวเองครับ ไม่ว่าเราจะทำงานประจำอะไรก็ตาม ประกันภัยตัวนี้เหมาะสำหรับการวางแผนล่วงหน้าสำหรับวัยเกษียณ และยังสามารถเลือกจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ว่าจะจ่ายแบบไหน ตามความต้องการและความสามารถในการจ่ายของเรานั่นเอง ดีตรงที่เมื่ออายุ 60 สามารถได้รับทุนประกันสูงสุดถึง 5 แสนบาทนั่นแหละครับ

2020.12.04 13:29

Mr.been

ชื่อของประกันเขาก็บอกอยู่แล้วว่า family Protect & care ก็คงจะเหมาะกับคนที่มีครอบครัวนั่นแหละครับ แต่ผมว่าทุกๆคนก็มีครอบครัวหรือมีคนในครอบครัวถ้าไม่ใช่ภรรยาสามีหรือลูกก็ครอบครัวอาจจะหมายถึงพ่อแม่หรือญาติพี่น้องคนอื่นก็ได้ดังนั้นการซื้อประกันตัวนี้ให้กับตัวเอง ก็เพื่อให้คนในครอบครัวมีหลักประกันเอาไว้ยึดเมื่อยามที่เราเกิดเป็นอะไรขึ้นมา

2021.01.21 17:25

ลาวี่

@นกแก้ว พูดก็ถูกค่ะ ไม่ต้องซื้อประกันหลายๆตัวจ่ายตัวเดียวให้ความคุ้มครองแบบครอบคลุมแล้วก็ครบครัน ไม่ต้องปวดหัววุ่นวายเรื่องการดูกรมธรรม์ของประกันชีวิตหลายๆตัวด้วยแบบนี้เราก็ว่าดีแต่ก็ต้องดูด้วยเพราะว่าค่าเบี้ยประกันของประกันชีวิตตัวนี้แต่ละปีที่ต้องจ่ายได้ยินมาว่าแพงมากเหมือนกันก็เลยถ้าจะทำก็ต้องคิดดูดีๆว่าไหวไหม เพราะว่าถ้าราคาเบี้ยไม่ไหวเราว่าสู้ซื้อประกันแยกแบบไม่แพงมากหลายๆตัวไว้ดีกว่า

2021.03.25 16:43

ดนัย

@Mr.been ก็ใช่ครับเหมาะกับคนที่มีครอบครัว เพราะว่าประกันคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิต แล้วก็จะทิ้งผลประโยชน์เดี๋ยวมันชัดๆเอาไว้ให้คนในครอบครัว แต่ก็ไม่ใช่ว่าคนที่มีครอบครัวทุกคนเหมาะที่จะทำประกันตัวนี้นะครับ เพราะแต่ละคนก็มีสถานการณ์ไม่เหมือนกัน ก่อนที่จะทำประกันตัวนี้คุณต้องแน่ใจก่อนว่าในช่วงวัยเกษียณควรมีเงินใช้จ่ายเพียงพอ เพราะประกันตัวนี้จะไม่ได้ช่วยคุณมีค่าใช้จ่ายในช่วงวัยเกษียณนะ

2021.06.15 5:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี