Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า อัตราที่ต่ำสุดของประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็งด้วย อยู่ที่เท่าไหร่คะ?

เราอยากรู้เรื่องประกันGen Cancer Super Protection มีมีการคุ้มครองโรคมะเร็งด้วย ค่ะ เราทำงานได้เงินเดือนไม่ถึง 25,000 บาทหรอก แต่อยากทำประกันชีวิตเป็นของตัวเองสักฉบับ กังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันเลยสนใจฉบับนี้เพราะเลือกผ่อนเป็นรายเดือนได้ เราอยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยในอัตราที่ต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่คะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Matoom

ตอบยากนะคะ ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ ขอโทษที่ดูข้อมูลในหน้าเว็บไซต์ของเขาแล้วก็ไม่ได้มีแบบแผนประกันมาให้เลือกเลยน่าจะมีแบบเดียวเลยนะคะแต่เรื่องของเบี้ยประกันคงจะพิจารณาจากรายได้ หลักการเลือกชำระเบี้ยประกัน ว่าชำระรายปีหรือรายเดือนแล้วก็คงพิจารณาจากอายุของคุณด้วยค่ะ แต่เมื่ออ่านผลประโยชน์ของเขาแล้วประกันชีวิตตัวนี้คุ้มมากเลยนะคะถ้าใครรู้ว่าตัวเองเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็งในอนาคต

2020.11.15 2:28

หนุ่ม

เลือกแบบแผน 5แสนสิครับ ดูเหมือนว่าสามารถที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกันและได้รับการคุ้มครองที่ถูกที่สุดในประกันภัยโรคมะเร็งนี้แล้ว ขึ้นอยู่กับอายุของผู้สมัครด้วยนะครับยิ่งอายุมากก็ยิ่งจ่ายเบี้ยประกันแพง สามารถที่จะเลือกใช้ได้รายเดือนหรือว่ารายปีก็ได้ แต่สำหรับรายปีก็จะได้รับส่วนลด 7% ทำให้เราทำการผ่อนชำระเป็นเดือนเดือนไป

2020.12.05 12:55

Mr.been

แผนประกันที่คุณบอกว่า 5 แสนเนี่ย ถูกที่สุดแล้วหรอครับ มีแบบแผนไหนที่ถูกกว่านี้ไหม? คือผมสนใจประกันชีวิตตัวนี้จริงๆเพราะว่าถ้าเจ็บป่วยเป็นอย่างอื่นเนี่ยผมมีประกันสุขภาพบ้างอยู่แล้ว แต่ประกันสุขภาพโรคร้ายแรงผมยังไม่เคยมีเราก็คิดว่ามะเร็งก็เป็นโรคร้ายแรงอย่างหนึ่งที่ผมก็อาจจะเสี่ยงก็เลยถ้าซื้อประกันตัวนี้ก็ได้ทั้งความคุ้มครองโรคร้ายแรงแล้วก็ประกันชีวิตไปด้วยในตัว อยากซื้ออ่ะ

2021.01.21 17:29

ลาวี่

@หนุ่ม ค่าเบี้ยประกันถูกที่สุดหมายความว่าความคุ้มครองที่ได้รับก็นอนที่สุดด้วยใช่ไหมล่ะคะเราว่าจะให้ความคุ้มครองชีวิตทั้งทีไม่น่าจะงกกับค่าเบี้ยประกันนะคะอย่างน้อยเลือกสักราคากลางๆน่าจะดีกว่าความคุ้มครองก็ได้แบบกลางๆเพราะถ้าทำแบบแผนที่ 1 ที่ให้ความคุ้มครองแบบครบทุกอย่างเลยค่าเบี้ยประกันก็ส่งไปแล้วว่าน่าจะเลือกสักทางอาจจะแบบแผนที่ 3 หรือแบบแผนที่ 2 แบบนี้น่าจะดีกว่านะคะ

2021.03.25 16:44

4pm.

@ลาวี่ การที่บางคนเลือกที่จะชำระเบี้ยประกันถูกๆเอาไว้ก่อน มันก็ไม่ได้หมายความว่าเขาโง่ค่าเบี้ยประกันนะ บางคนอาจจะมีความเสี่ยงไม่มากแต่ก็มีอยู่บ้างในเรื่องของโรคมะเร็งก็ได้ก็เลยอยากจะซื้อความคุ้มครอง ที่คุ้มครองโรคมะเร็งแบบเบาๆเอาไว้บ้าง ก็เลยไม่จำเป็นจะต้องเลือกวงเงินคุ้มครองที่สูงมากเกินไปเพราะว่าจะได้แบ่งเงินไปซื้อความคุ้มครองอื่นๆด้วยเหมือนกัน ก็ต้องคิดในมุมของหลายๆคนนะครับ

2021.06.15 5:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี