Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง สามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้ไหม

น้องของเราคนหนึ่งในที่ทำงาน เขาสมัครประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง เขาบอกว่าสมัครประกันฉบับนี้แล้ว จะซื้อสัญญาเพิ่มเรื่องอื่นๆได้อีกหลายอย่างด้วย แต่ก็ต้องจ่ายเงินเพิ่มเข้าไปอีก เราอยากถามเพื่อนๆที่ทำประกันชีวิตว่า ถ้าเราซื้อประกันฉบับนี้มันจะคุ้มมั้ยหรือมีฉบับอื่นอยากแนะนำไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วินเทอร์

ผมเองก็ทำประกันตัวนี้อยู่แล้วคิดว่าคุ้มมากๆค่อนข้างสบายใจนะครับที่มีประกันตัวนี้ติดตัวเพราะว่าคุ้มครองทั้งชีวิตแล้วถ้าเกิดเป็นมะเร็งขึ้นมา ก็ให้เงินก้อนใหญ่กับเรามาเลยแค่นี้ผมก็คิดว่าคุณมากอยู่แล้วแต่ผมก็เคยคิดเหมือนคุณนะครับถ้าเจ็บป่วยเรื่องอื่น ก็อยากจะมีประกันสุขภาพดูแลเหมือนกันแต่ยังไม่เคยหาข้อมูลเลยครับว่าจะซื้อสัญญาเพิ่มเติม ไปกับประกันตัวนี้ได้อีกหรือเปล่า

2020.11.15 2:35

นิ่ม

แนะนำว่าให้ซื้อประกันเพิ่มเติมสำหรับในเรื่องของสุขภาพนะคะ เมื่อต้องเจ็บป่วยต้องเข้ารับการรักษาเป็นผู้ป่วยใน หรือว่าได้รับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุ เพราะว่าไม่มีการให้การคุ้มครองในส่วนนี้ก็เลยต้องไปซื้อประกันเพิ่มเติมหรือประกันเสริม จะได้ช่วยเหลือในค่าใช้จ่ายค่ารักษาพยาบาลในส่วนอื่นได้ด้วยนะคะ

2020.12.05 12:58

Chanon

ผมว่าก็คงจะต้องซื้อได้อยู่แล้วล่ะครับ เพราะถึงแม้ว่าบางคนจะมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็ง แต่การเป็นโรคมะเร็งเนี่ยก็เสี่ยงที่จะเป็นโรคแทรกซ้อนอื่นๆได้อีกเยอะแยะมากมาย โดยเฉพาะประกันสุขภาพ ที่คุ้มครองโรคร้ายอื่นๆหรืออาการเจ็บป่วยอื่นๆ ผมว่าประกันแบบนี้ล่ะครับที่ควรจะต้องซื้อเพิ่มเอาไว้สักหน่อย สำหรับใครที่ซื้อประกันตัวนี้ไปแล้ว

2021.01.22 14:58

ไมค์

@นิ่ม จริงค่ะ ถ้าจะทำประกันทั้งทีก็ทำแบบที่ให้ความคุ้มครองแบบครอบคลุมไปเลยเพราะเราไม่รู้ว่าในอนาคตเราจะเจอกับเหตุการณ์แบบไหนในชีวิตเราอาจจะประสบอุบัติเหตุจากรถชนหรือว่าป่วยเป็นโรคร้ายแรงแบบที่รักษาไม่หายก็ได้ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นแล้วว่าถ้าจะทำประกันก็แบบที่คุ้มครองทุกอย่างเท่าที่เป็นไปได้เลยดีกว่าแต่แน่นอนว่าต้องคำนึงถึงค่าเบี้ยประกันของเราด้วยนะ

2021.03.25 16:45

Tom

@Chanon เป็นเรื่องที่น่าคิดนะครับ ที่คุณพูดถึง เพราะว่าการเป็นโรคมะเร็งทำให้ร่างกายเราอ่อนแอเป็นโรคแทรกซ้อนอื่นๆได้จริงๆด้วย ตอนนี้ผมเองก็ทำประกันโรคมะเร็งเอาไว้แล้ว แต่ยังไม่เคยได้คิดที่จะซื้อประกันสุขภาพอื่นๆเพิ่มเลย ก่อนที่จะซื้อประกันโรคมะเร็งก็เคยมีแต่ไม่ได้ต่อสัญญา ตอนนี้ต้องไปหาประกันสุขภาพที่ดีๆซื้อเพิ่มอีกสักตัวแล้วล่ะ

2021.06.15 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี