Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัคร ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง สามารถไปสมัครได้ที่ไหน

คิดว่าทุกคนต้องเคยเจอกันบ้างแหละเวลาที่ไปเดินเล่นตามห้างสรรพสินค้ามีตั้งบูธขายประกันด้วย หรือโทรศัพท์เข้ามาขายประกันที่เบอร์มือถือของเรา ซึ่งไม่รู้ว่าไปเอาเบอร์เรามาจากที่ไหน แล้วถ้าเราจะสมัครประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง คุณคิดว่าเราควรสมัครด้วยวิธีไหนจะดีที่สุด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วินเทอร์

บางครั้ง ก็มีโบรกเกอร์โทรมานะครับแต่ว่าถ้าคุณไม่มีความรู้เรื่องนี้อาจจะกลัวว่าไม่ปลอดภัย ก็ถ้าไม่ค่อยแน่ใจผมว่าซื้อประกันกับบริษัทโดยตรงก็ได้นะครับ ก่อนซื้อสามารถ สอบถามข้อมูลหรือรายละเอียดก่อนก็ได้นะครับลองเข้าไปที่เว็บไซต์ของเขาดูสิ ผมก็ทำแบบนี้ก่อนที่จะซื้อประกันตัวนี้รู้สึกปลอดภัยแล้วก็มั่นใจดีครับ

2020.11.15 2:39

อ้อม

เดี๋ยวนี้มีช่องทางการสมัครผ่านเว็บไซต์ได้แล้วนะคะ ช่วยให้เราสามารถยื่นเรื่องได้ง่ายผ่านโดยระบบการสมัครช่องทางออนไลน์ โดยที่เราไม่ต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขา แต่ก็ต้องมีการเดินเรื่องเอกสารหลายรอบเพื่อที่จะ ตรวจสอบเอกสาร และรอการลงมติที่นึง ขอแค่มีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันก็สามารถที่จะสมัครและได้รับการอนุมัติง่ายไม่เหมือนกับทำบัตรเครดิตหรอกค่ะ

2020.12.05 13:2

Victor

รู้สึกว่าจะสมัครได้ผ่านธนาคารครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าสมัครได้ผ่านธนาคารอะไรบ้าง เหมือนกับบริษัท f w d ที่ถ้าอยากจะซื้อประกันบริษัทนี้ก็ต้องไปซื้อที่ธนาคารต่างๆ แต่ของ เจนเนอราลี่ ผมไม่แน่ใจครับว่าซื้อได้ที่ธนาคารไหนบ้าง แต่ถ้าซื้อออนไลน์ก็สะดวกดีนะครับ แต่ถ้าเป็นผมผมชอบที่จะเข้าไปพูดคุยกับคนขายประกันมากกว่า

2021.01.22 15:2

ไมค์

@อ้อม ใช่ค่ะตั้งแต่ covid มาเราว่าบริษัทที่ทำธุรกิจหลายๆอย่างเปลี่ยนไปให้บริการด้านออนไลน์กันเยอะตอนแรกที่มาช่วงแรกก็คือธนาคารแต่เราไม่อยากจะเชื่อเลยค่ะว่าเดี๋ยวนี้ประกันก็สามารถยื่นได้ผ่านทางออนไลน์ปกติเราจะซื้อประกันออนไลน์แค่ประกันท่องเที่ยวหรือว่าประกันช่วงเดินทางแค่นั้นแต่ถ้าบริการทุกอย่างยกไปที่ระบบออนไลน์เลยเราว่าก็ดีนะ สะดวกดีด้วย

2021.03.25 16:45

Tom

@ไมค์ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแล้วล่ะครับ ว่าเดี๋ยวนี้หลายๆบริษัท แม้จะเป็นของเอกชนเองหรือของธนาคารหรือของรัฐ ก็ต้องมีการให้ลูกค้าสามารถติดต่อซื้อขายได้ทางออนไลน์แล้ว ถ้าไม่งั้นก็คงจะยอดขายตกไปมาก คนไม่ค่อยอยากจะออกจากบ้านไปไหน สรุปก็คือว่าไม่ว่าจะอยากจะประกันของบริษัทไหนเจ้าไหน จะซื้อเลยหรืออยากจะเข้าได้ข้อมูลก่อนก็ติดต่อผ่านเว็บไซต์ของเขาได้เลยครับ

2021.06.15 5:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี