Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ให้การคุ้มครองเรื่องนี้อย่างไรบ้าง?

เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องของประกันชีวิตมาก่อนคะ สิ่งที่เราสงสัยอาจดูงงๆสำหรับบางคนนะคะ เราอยากมาถามทุกคนเกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง น่ะค่ะ ถ้าสมัครประกันฉบับนี้เราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อย่างไรคะสนใจเรื่องการคุ้มครองการเป็นมะเร็งน่ะค่ะ ไม่ทราบคุ้มครองยังไงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Admin

เขามีหลายแบบแผนประกันให้เลือกค่ะว่าคุณอยากจะจ่ายเบี้ยประกัน นานแค่ไหน ไม่อยากจ่ายเบี้ยประกันไม่แพงมากก็อาจจะเลือกในระยะยาวหน่อยแต่ถ้ามีกำลังที่จะจ่ายเบี้ยประกันแพงแพงก็เลือกจ่ายในระยะสั้น ซึ่งเรื่องของเบี้ยประกัน เนี่ยมันไม่ค่อยตายตัวค่ะมันขึ้นอยู่กับ ปัจจัยรวมหลายหลายอย่างของคนที่ซื้อประกันนั้น อย่างเช่นเรื่องอายุของคุณ ก็มีผลกับค่าเบี้ยประกันนะคะ

2020.11.16 3:35

หญิง

เราทำประกันเอาไว้แล้วและมีการตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็ง ก็จะได้รับเงินก้อนช่วยหน่อยค่ารักษาพยาบาลค่ะ แล้วแต่แบบแผนที่เราเลือกยิ่งแบบแผนที่จะเยอะๆก็จะได้รับทุนประกันสูง แล้วเมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็งในระยะลุกลามหรือไม่ลุกลามก็จะได้รับเงินในการช่วยการรักษาด้วย แม้ขนาดเสียชีวิตจากโรคมะเร็งก็ยังได้รับเงินชดเชยถึง 1 ล้านบาทอีกต่างหาก

2020.12.05 13:7

River

เป็นอีกหนึ่งประกันที่เราก็เลยเอาไว้เหมือนกัน ที่จริงตอนนี้เรามีประกันสุขภาพแล้ว ซึ่งประกันสุขภาพที่เรามีเนี่ยก็คุ้มครองโรคร้ายหลายๆโรคโรคมะเร็งก็มีด้วยนะ แต่เราคิดว่าถ้าเกิดเราเป็นโรคมะเร็งขึ้นมาจริงๆกลัวว่าความคุ้มครองหรือวงเงินเนี่ยจะไม่เพียงพอ บวกกับยังไม่มีประกันชีวิตด้วยแหละก็เลยสนใจประกันนี้เป็นพิเศษ

2021.01.22 15:8

มาร์ก

@หญิง ใช่ค่ะแต่ถ้าไม่มั่นใจว่าเราจะเป็นมะเร็งช่วยเลยหรือเปล่าเราว่าน่าจะทำประกันแบบที่กระจายความคุ้มครองหรือว่ากระจายความเสี่ยงอย่างเช่นอาจจะไม่รวมเงินทั้งหมดกับค่าเบี้ยประกันสำหรับมะเร็งอาจจะลงประกันอุบัติเหตุบ้าประกันชีวิตบ้างแต่ถ้ามีความเสี่ยงจะเป็นมะเร็งแน่ๆเนี่ยมีโอกาสสูงเราว่าน่าจะทำประกันที่ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับมะเร็งโดยเฉพาะและก็ให้วงเงินสูงๆไว้หน่อยค่ะ

2021.03.25 16:46

น้องขนุน

ขอบคุณข้อมูลนะคะ @หญิง หนูได้ไปอ่านมาเหมือนกันสำหรับประกัน Gen cencer super protection ส่วนตัวชอบนะ ดูเป็นแบบแผนประกันที่ไม่อึดอัด เป็นประกันชีวิตที่เข้าใจคนที่ป่วยเป็นมะเร็งจริงๆ เพราะเดี๋ยวนี้โรคมะเร็งไม่ได้รุนแรงจนรักษาไม่ได้แล้ว อาจจะไม่หายขาดแต่สามารถทรงตัวได้ แต่เพื่อจะเป็นแบบนั้น คือ ต้องมีเงินรักษาตัวมากพอสมควร ซึ่งประกันนี้เค้ามีให้ค่ะ นี่แหละที่ชอบ

2021.06.16 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี