Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำประกันไม่ต้องการทุนประกันคืน แต่อยากได้รับการคุ้มครอง ประกันประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ตัวนี้ ตอบโจทย์อย่างไรบ้าง?

หลายคนมองเรื่องของความคุ้มค่าในการรับทุนประกันคืน เลยเลือกจ่ายเบี้ยประกันรายปีที่แพงๆกัน แต่ผมไม่ได้มีเงินมากมายขนาดนั้น แต่ไปเจอประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ที่คุ้มครองการเป็นมะเร็งด้วย แถมได้เงินเมื่อทราบว่าเป็นด้วย อยากทราบว่าแบบนี้พอที่จะเข้าท่าบ้างไหมครับ สำหรับคนเงินน้อยอย่างผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณชาวี

ขอชื่นชมแนวคิดแบบนี้นะครับ หายากมาก แต่นี้เป็นแนวคิดที่ถูกต้องสำหรับคนที่ทำประกันนะครับ ต้องคิดถึงว่าประกันนั้นคุ้มครองอะไรเราได้บ้างในช่วงที่เรามีชีวิตอยู่ แต่บางคนชอบคิดถึงเงินคืนหรือทุนประกันที่จะได้รับตอนครบกำหนดสัญญามากกว่า เพราะเราไม่รู้ว่าเราจะมีชีวิตถึงตอนนั้นหรือเปล่า การคิดถึงความคุ้มครองที่เราจะได้รับในตอนนี้สำคัญมากกว่า ประกันตัวนี้ดีนะครับ

2020.11.16 3:41

ป้อม

แบบนั้นก็ได้นะครับ ไม่ว่าเราจะหวังทุนประกันคืนหรือไม่ เราก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันตามแบบที่มีการกำหนดเอาไว้ซึ่งถือว่าค่อนข้างแพงนะครับ บางคนบอกว่าแบบสะสมทรัพย์จ่ายแพงก็จะได้รับเงินคืน แต่ถ้าเป็นจ่ายทิ้งไม่ได้รับเงินคืนก็จะถูกจริงๆแล้วไม่ใช่แบบนั้นสำหรับประกันภัยโรคมะเร็งนี้นะครับ บอกเลยว่าราคาเบี้ยประกันค่อนข้างสูง

2020.12.05 13:10

River

ประกันนี้ หวังได้ทั้งความคุ้มครองแล้วก็หวังเงินทุนประกันได้ด้วยเลยค่ะ เคยทำเอาไว้เพื่อความอุ่นใจล้วนๆ ถ้าเป็นมะเร็งขึ้นมาก็ไม่ต้องห่วงเรื่องค่ารักษาเขาพร้อมจะจ่ายให้ หรือถ้าเสียชีวิตเพราะโรคมะเร็งก็ไม่ต้องห่วงคนข้างหลังจะลำบาก แต่ถ้าเราเกิดโชคดีไม่เจ็บป่วยเลย แล้วถือกรมธรรม์ครบสัญญา ก็รอรับเงินทุนประกันก้อนใหญ่ได้เลย

2021.01.22 15:11

Daney

@river ดีเลยครับ ทำไว้ ได้ใช้แน่นอนไม่ว่าจะเล็กจะน้อยกันมีประกันไว้ก็จะช่วยให้เราพร้อมที่จะจ่ายเมื่อเกิดเป็นโรคอะไรขึ้นมาอย่างเช่นโรคมะเร็งแถวนี้น่ากลัวรักษาอย่างน้อยก็เป็นหลักล้านสำหรับการทำรังสีหรือผ่าตัดประกันตัวนี้ช่วยได้แน่นอนครับ เพียงแต่ว่าต้องคำนวณให้ดีว่าแต่ละปีคุณต้องจ่ายเงินเท่าไหร่เพื่อที่คุณจะจ่ายประกันตัวนี้ให้จบและก็ครบสัญญาครับ พรุ่งนี้ค่อยทำต่อได้ไหมวันนี้มันดึกแล้วเลยเที่ยงคืนแล้ว

2021.03.26 16:18

Tawan

โรคมะเร็งน่ากลัวแล้ว เรื่องค่ารักษาน่ากลัวไม่แพ้กันเหมือนอย่างที่@Daneyบอกมาเล้ยยย แล้วเป็นมะเร็งแบบไม่มีเงินรักษาคงแย่ โรคมะเร็งไม่ใช่โรคที่ต้องตายอย่างเดียวแล้วนะ มะเร็งบางอย่างก็รักษาได้ หรือยืดอายุไปได้อีกมาถ้าได้รับการรักษาที่ดีและทันเวลา ถ้าไม่มีประกันก็ลำบาก ต่อให้ทีเงินเก็บมากแค่ไหนก็หมด หลายคนชอบมีประโยคที่บอกว่า หมดเงินไปกับค่ารักษาไม่รู้เท่าไหร่ต่อเท่าไหร่ ก็คือเยอะมากนั่นเอง

2021.06.16 16:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี