Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรื่องของการคุ้มครองการรักษาเกี่ยวกับมะเร็ง Gen Cancer Super Protection เขาคุ้มครองยังไงบ้างในเรื่องของการรักษา

พอดีว่าเราไปเห็นโฆษณาประกันชีวิตฉบับนึงของประกันชีวิต ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง เราไม่ได้สนใจที่เงินทุนที่จะได้นะ แต่ เราสนใจตรงที่บอกคุ้มครองการเป็นมะเร็งด้วย แต่สงสัยว่า เรื่องของการคุ้มครองการรักษาเกี่ยวกับมะเร็งเขาคุ้มครองยังไงบ้างในเรื่องของการรักษา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณชาวี

เท่าที่ผมอ่านเขาบอกว่า เมื่อตรวจเจอเป็นมะเร็งคุณรับเงินก้อนไปเลยครับ 4 ล้านบาท ในวงเงิน 4 ล้านนี้ก็คือรวมค่ารักษาทั้งหมดไม่ว่าคุณจะรักษาแบบไหน อย่างไรก็ใช้วงเงินตรงนี้ไปได้เลยครับ คิดว่ายังไงครับเงิน 4 ล้านบาทเพียงพอสำหรับการรักษาโรคมะเร็งหรือเปล่าผมว่ามันก็ไม่ใช่เงินน้อยๆนะ แถมความคุ้มครองชีวิตและทุนประกันก็ยังได้รับอยู่เหมือนเดิม

2020.11.16 3:43

อิ๋ม

จริงๆแล้วก็ไม่ใช่แบบนั้นนะคะ ขึ้นอยู่กับแบบแผนที่เราเลือกด้วยเพราะว่ามี 3 แบบแผน แต่ไม่ต้องห่วงเมื่อเรามีการตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็งเลยค่ะ ช่วยในเรื่องของค่ารักษาไม่ว่าจะเป็นระยะไหนก็ตาม ถือว่าคุ้มค่ามากทีเดียวเพราะมีวงเงินในการช่วยเหลือมากสูงสุดถึง 5 ล้านบาท ถ้าเสียชีวิตจากโรคมะเร็งก็ได้รับอีก 1 ล้านบาทด้วยนะคะ

2020.12.05 13:12

โตเกียว

มีแบบผ่านไหนบ้างคะ? แล้วทุกๆแบบผ่านเนี่ยเขาให้วงเงินค่ารักษาเมื่อตรวจว่าเป็นมะเร็งหลังจากซื้อประกันนี้ในวงเงิน 5 ล้านบาททุกๆแบบแผนเลยหรอคะ? ขอโทษที่เข้ามาถามซ้ำซากในกระทู้นี้นะคะแต่ว่าอยากรู้จริงๆ ถ้าให้วงเงินเยอะขนาดนั้น คนในความคิดเห็นส่วนตัวคิดว่าคุ้มมากๆเลยค่ะ เพราะค่ารักษาโรคมะเร็งเป็นค่ารักษาที่แพงมาก

2021.01.22 15:12

Daney

@ คุณชาวี ดีเลยครับถ้าได้เงินก้อนไปรักษาโรคมะเร็งถึงขนาด 4 ล้านบาทเลยหรอครับแพงมากแล้วก็ได้เงินชดใช้สูงมากอยากถามนิดนึงครับว่าเงิน 4 ล้านบาทนี้ใช้ได้เฉพาะแค่ลงไหนพยาบาลหรือเปล่าครับหรือว่าเอามาใช้จ่ายในชีวิตประจำวันได้อย่างเช่นปัจจุบันรัฐบาลก็แจกเงินนะครับแต่ว่าใช้ได้เฉพาะร้านที่เข้าร่วมโครงการถ้าเป็นเงินประกันล่ะครับจะเป็นยังไงได้เงินสดมาเลยไหมหรือว่าต้องติดเงื่อนไขต่างๆใครมีความรู้เรื่องนี้ขอ แจ้งหน่อยนะครับ

2021.03.26 16:18

Tawan

Gen cencer super protection มีหลายแบบแผนให้เลือกก็จริงคับ @อิ๋ม แต่ไม่ว่าแบบแผนไหนผมว่าก็คุ้มนะ เพราะว่าคุ้มครองหลักล้านทั้งนั้นเลย คือ ถ้าใครเลือกแบบแผนสูงสุดที่วงเงิน 5,000,000 บาทเนี่ย ผมว่าเงินเหลือใช้เลยนะ แต่ถ้าเลือกแบบแผนแรกยังไงก็พอค่ารักษา และเพียงพอต่อความสูญเสียคับ ทำไว้เถอะประกันนี้ ได้ประโยชน์ทั้งตัวเองและครอบครัว

2021.06.16 16:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี