Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ถ้าจะสมัครได้ ต้องมีอายุ กี่ปี-กี่ปีครับ?

ขอรบกวนสอบถามพี่ๆสักนิดหน่อยนะครับ ผมสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตมากๆเลยครับในช่วงนี้ แบบถ้าผมอยากสมัครประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ผมว่าตัวนี้ดีนะครับ แต่ที่ผมอยากถามก็คือ ถ้าผมสนใจอยากจะสมัครประกันฉบับนี้น่ะครับต้องมีอายุเท่าไหร่?ถึงเริ่มทำได้ แล้วทำได้ถึงอายุเท่าไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชลลี่...ชลธี

เริ่มทำได้ตั้งแต่ตอนนี้เลยค่ะ เพราะเงื่อนไขของเขาทำได้ตั้งแต่เด็กๆเลยนะคะ ถ้าอายุไม่เกิน 60 ปีก็คือยังทำประกันตัวนี้ได้ค่ะ ส่วนความคุ้มครองนั้น คุ้มครองจนถึงคุณอายุ 85 ปีค่ะ เมื่อครบกำหนดสัญญา 85 ปีคุณก็จะได้เงินประกันคืน 1 ล้านบาทค่ะ ประกันชีวิตตัวนี้ ความคุ้มครองก็ดีเงินทุนประกันก็ได้ แถมคุ้มครองโรคร้ายอย่างโรคมะเร็งไม่ได้หาง่ายๆนะคะ

2020.11.16 3:47

แวว

ดีเหมือนกันนะครับเพราะว่ามีการคุ้มครองเรื่องของโรคมะเร็งทุกระยะ ตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็งได้รับเงินก้อนสูงสุดถึง 4 ล้านบาทเลยทีเดียว แต่เมื่อเสียชีวิตก็ได้รับเงินก้อนอีก 1 ล้านบาท ใครที่มีความเสี่ยงเกี่ยวกับโรคมะเร็งในญาติตระกูลหรือครอบครัว ทำเอาไว้ดีกว่าค่ะเพื่อที่จะช่วยเหลือค่ารักษา เผื่อจะได้หาย และจะได้ใช้ชีวิตตามปกติได้

2020.12.05 13:14

โตเกียว

อ้าวอุตส่าห์เข้ามาตามอ่านไม่มีใครตอบเลยหรอคะว่าทำประกันนี้ได้ตั้งแต่อายุเท่าไหร่ มีแต่บอกว่าทำได้ไม่เกินอายุเท่าไหร่ คือเราเองก็ยังอายุไม่มากค่ะอยู่ในวัยทำงาน แล้วก็สนใจประกันนี้เหมือนกัน คิดว่าทำประกันชีวิตในช่วงวัยทำงานน่าจะเหมาะที่สุดเพราะอยู่ในช่วงที่เรามีรายได้พอที่จะจ่ายเบี้ยประกันได้ใครคิดแบบนี้บ้างคะ?

2021.01.22 15:14

Daney

@ชลลี่...ชลธี ถ้าเป็นอย่างนั้นถ้าเป็นผู้สูงอายุก็ลำบากใช่ไหมครับเพราะว่าต้องตรวจสุขภาพก่อนหรือว่าไม่ต้องตรวจคะมีอายุประมาณ 63 ปีแล้วอยากเจอ ทำประกันให้เหมือนกันแต่ว่ามีการตรวจสุขภาพแล้วก็การสอบถาม ข้อมูลเกี่ยวกับสุขภาพต่างๆยายก็ไม่ค่อยรู้หนังสือก็เลยเกรงว่าจะสมัครประกันตัวนี้ไม่ได้แต่ในนี้บอกว่าอายุไม่เกิน 85 ปี แสดงว่ายายของหนูก็สมัครได้ใช่ไหมหรือว่ายังไงใครมีประสบการณ์ที่ผู้สูงอายุสมัครประกันขอลองแชร์ให้กันฟังหน่อย

2021.03.26 16:18

ม่อน

ก็ไม่ค่อยจำเป็นไงที่จะตอบว่าทำได้ตั้งแต่อายุเท่าไหร่ เพราะจขกท.น่าจะเป็นผู้ใหญ่แล้ว หลายๆcomment ก็เลยบอกว่าอายุยังไม่เกินแน่นอนยังทำได้ @โตเกียว แต่ถ้าคุณอยากรู้ก็จะบอกให้ว่า ประกันตัวนี้ทำได้ตั้งแต่เด็กๆเลยค่ะ แล้วก็น้องคะ @Daney ที่บอกว่าอายุ 85 ปีคือเค้าคึ้มครองจนถึงอายุ 85 ปีค่ะ แต่ถ้าจะซื้อประกันต้องอายุไม่เกิน 60 ปีจ้า อย่า งง!!! เด้อ

2021.06.16 16:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี