Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง มีที่ไหนบ้างที่เราสามารถ ไปสมัครได้?

หลายคนที่นี่คงเคยสมัครหรือทำประกันชีวิตกันมาบ้างแล้ว ปกติสมัครประกันชีวิตผ่านทางช่องทางไหนกันครับ ผมเคยเจอเวลาไปเที่ยวตามห้างสรรพสินค้าก็มีตั้งโต๊ะขายประกัน หรือสมัครออนไลน์ก็ได้ อยากทราบว่าระกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง สมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชลลี่...ชลธี

คิดว่าประกันบริษัทนี้ไม่ค่อยเห็นที่ว่าเขาไปตั้งโต๊ะทำห้างสรรพสินค้าสักเท่าไหร่นะคะ แต่เรื่องสมัครออนไลน์ทำได้หรือเปล่าอันนี้ก็ไม่แน่ใจ แต่ว่าถ้าเข้าไปในเว็บไซต์ของเขา แล้วเลือกประกันตัวนี้เขาก็มีเบอร์โทรศัพท์สำหรับติดต่อคอลเซ็นเตอร์นะคะเพื่อขอคำแนะนำปรึกษา อาจจะโทรไปขอข้อมูลและปรึกษาก่อนซื้อก็ได้ค่ะ เมื่อตัดสินใจได้แล้ว ก็ค่อยถามเขาว่าจะซื้อผ่านช่องทางไหนได้บ้าง

2020.11.16 3:49

บูม

ถ้าอยากสมัครของบริษัทนี้ก็ต้องเลือกหา boots หรือว่าที่ที่เขาให้การสมัครครับ วิธีสมัครง่ายที่สุดผมคิดว่าเข้าไปสมัครในอินเทอร์เน็ตในระบบออนไลน์ดีกว่า เพียงแค่เรามีเงินในการจ่ายค่าเบี้ยประกันผมคิดว่าไม่เป็นปัญหาอะไรมากในการสมัครหรือการยื่นเอกสารนะครับ แต่ทางที่ดีควรศึกษาเกี่ยวกับเงื่อนไขการเคลมประกันเอาไว้ดีๆก่อน

2020.12.05 13:20

โตเกียว

ไม่เห็นต้องยุ่งยากเลยค่ะเขาไม่ให้สมัครออนไลน์ด้วยนี่ในเว็บไซต์ของเขาน่ะ เข้า เว็บไซต์เจนเนอรารี่ได้เลย แต่ก็นะพอจะเข้าใจบางคนที่ไม่ถนัดที่จะซื้อประกันออนไลน์ แต่เราว่าในช่วง covid แบบเนี้ยวิธีนี้สะดวกแล้วก็ปลอดภัยสำหรับทุกๆคนที่สุดนะจะได้ไม่ต้องออกจากบ้านไปไหน ที่จริงประกันแบบนี้ก็น่าสนใจ ประกันสุขภาพที่คุ้มครอง covid ก็น่าสนใจเหมือนกันนะ

2021.01.22 15:16

Wawa

@ชลลี่...ชลธี แต่เราลอง search หาบริษัทที่เราจะไปสมัครใน GPS แล้วก็เดินทางไปที่สำนักงานเลยเพราะว่าการคุยกับบุคคลตรงตรงอันนี้สำหรับเราดีกว่าถ้าอยากจะได้รับข้อมูลเพิ่มเติมก็แค่โทรไปหาหรือว่าเมื่อเกิดอุบัติเหตุอะไรก็เรียกเขามาทำความเข้าใจกับความเข้าใจแล้วก็ขอค่าคุ้มครองได้ง่ายกว่าอันนี้ในความคิดของเรานะแต่ว่าวิธีการสมัครแบบออนไลน์ก็ช่วยประหยัดระยะเวลาแล้วก็ยังลดการติดเชื้อของโควิชได้ด้วยมันก็ดีคนละอย่างกันนะ

2021.03.26 16:19

วากะ

ชลลี่...ชลธี เป็นความรู้ที่ดีครับว่าการสมัครก็เข้าไปที่หน้าเว็บไซต์เขาด้วยตรงนั้นแหละครับๆๆนะแค่ลองโทรไปถามก็ไม่ได้ยากอะไรเท่าไหร่มีสายด่วนที่เขาเอาไว้ตอบคำถามคุณ 24 ชั่วโมงเลยด้วยลองเคยลองสมัครให้กับแม่แล้วก็ตอนนั้นโทรไปเขาตอบคำถามทุกเรื่องอย่างละเอียดชัดเจนว่าใครสมัครได้ไม่ได้และการเงินเป็นยังไงอันนี้ก็ขึ้นอยู่กับคุณด้วยว่าคุณเลือกอะไร

2021.04.25 14:44

BAND

@บูม เดี๋ยวนี้ไม่ต้องหาบูธหรือหาเคาน์เตอร์ที่เขาเป็นขายประกันตามห้างแล้ว เพราะว่าไม่ค่อยมีใครไปเดินห้างกันแล้ว แต่บางครั้งบูทขายประกันก็ยังมีนะแต่คนอาจจะไม่ค่อยนิยม เพื่อที่จะเซฟตัวเองอยู่ที่บ้านเพื่อความปลอดภัยจากเชื้อโรค ถ้าอยากจะซื้อประกันจากเจนเนอราลี่ ซื้อผ่านเว็บไซต์แบบออนไลน์น่าจะสะดวกและปลอดภัยที่สุดนะคะ

2021.04.28 16:51

ม่อน

สนับสนุนให้สมัครทางเว็บไซต์ด้วยคนค่ะ เพราะเป็นช่องทางที่ปลอดภัยและสะดวกที่สุดแล้วในตอนนี้ แน่ถ้าใครไม่มั่นใจกับการซื้อประกันผ่านเว็บไซต์ หรือไม่เก่งเหมือนอย่างที่คุณ @โตเกียว พูดถึงก็ให้ลูกๆหลานๆญาติๆช่วยก็ได้เนาะ หรืออีกช่องทางหนึ่ง คือซื้อประกันทางโทรศัพท์ วิธีนี้ก็ใช้กันเยอะนะ แต่ก็ต้องระวังด้วย ต้องมั้นใจๆจริงๆ

2021.06.16 16:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี