Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

ช่วงนี้ อะไรๆมันก็ไม่แน่นอนนะชีวิตในทุกวันนี้ เพื่อนที่เรียนมาด้วยกันก็เสียไปหลายคนแล้วละครับ ผมเองก็เลยคิดเรื่องการทำประกันชีวิตขึ้นมาครับ แต่ประกันเดียวนี้แพงมากนะครับ ผมคงไม่ไหวแน่ๆครับ เห็นGen Cancer Super Protection มีการจ่ายค่าเบี้ยแบบผ่อนจ่ายด้วยใช่ไหม เพื่อนๆว่าเป็นยังไง ดีไมครับ เพราะเท่าที่หาข้อมูลไม่ค่อยเจอเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดินเผา

คงต้องปรึกษาบริษัทประกันแล้วนะครับ ถ้าคุณสนใจจริงๆ แต่ผมว่าประกัน Gen cencer super Protection ตัวนี้ เขาน่าจะมีแบบผ่านประกันหลายแบบนะครับถ้าเลือกชำระเบี้ยประกันระยะยาวหน่อยก็อาจจะจ่ายเบี้ยถูกลงก็ได้ ยังไงก็อยากแนะนำให้โทรหาคอลเซ็นเตอร์หรือเข้าไปปรึกษากับบริษัทประกันโดยตรงนะครับ เขาน่าจะช่วยวางแผนให้คุณได้ดีกว่า

2020.11.16 3:54

หวาน

สามารถเลือกทำการผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันภัยได้นะคะ โดยการเลือกแบ่งชำระเป็นแบบรายเดือน แต่ถ้าเราเลือกผ่อนชำระแบบปลายปีก็จะราคาถูกลง 7% ค่ะ แต่ต้องดูด้วยนะคะว่าผู้ที่สมัครใช้งานอายุเท่าไหร่ เพราะแต่ละราคาเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายขึ้นอยู่กับอายุของผู้สมัครด้วยค่ะ ยิ่งอายุมากก็ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงตามอายุนั่นเอง

2020.12.05 13:25

ชีสเค้ก

ก็คงจะต้องมีผ่อนจ่ายได้บ้างแล้วค่ะ เพราะประกันนี้ต้องจ่ายเบี้ยไปยาวๆเลย แต่ดูเหมือนว่าใครที่ซื้อสักอันนี้ก็ยังต้องซื้อประกันเสริมเพิ่มเติมอีกหลายอย่างนะคะ ทำไมไม่ลองหาประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคร้ายหลายๆโรครวมกันดูล่ะ แบบวงเงินคุ้มครองสูงๆก็มีนะ เพราะประกันอันนี้มันคุ้มครองแต่โรคมะเร็งเท่านั้น

2021.01.22 15:19

Wawa

@ดินเผา ใช่ๆคิดว่าทางบริษัทได้จะให้การปรึกษาได้ดีกว่าเราเยอะเลยข้อมูลเค้าก็แน่นกว่าแล้วก็เขายังสามารถต่อรองกับเราได้หรือว่าลดหย่อนบางอย่างให้ได้ถ้าเป็นคอลเซ็นเตอร์ไม่ได้เห็นหน้ากันมันก็ยากนิดนึงที่จะรู้จักกันว่าสนิทกันเป็นส่วนตัวกับคนขายประกันถ้าคุณอยากได้เบี้ยประกันดีๆก็รอให้เขาช่วยวางแผนว่าคุณจะจ่ายได้เดือนละเท่าไหร่ปีละเท่าไหร่หรือว่าจ่ายกี่ปีแบบนี้ ถ้ามีการวางแผนดีๆแทนที่ประกันจากการเป็นภาระก็จะกลายเป็นประโยชน์เลยนะ

2021.03.26 16:20

ตูมตาม

ที่จขกทบอกว่าเพื่อนเสียไปหลายคนแล้ว น่าจะเสียเพราะโรคมะเร็งแน่ๆเลยใช่มั้ยคับ? ผมก็เดาๆเอานะ เพราะเห็นว่าสนใจประกันชีวิตที่คุ้มครองโรคมะเร็งตัวนี้ ก็ดีคับ เป็นบทเรียน เป็นทางเลือกที่ฉลาด มีตัวอย่างให้เห็นว่าคนเรามีโอกาสป่วยได้ทุกเมื่อ แล้วยิ่งเป็นโรคร้ายก็ทำให้ชีวิตไม่แน่นอน บางคนนะเห็กันอยู่ไม่กี่วัน ผ่านไปไม่นาน อ้าว!!! ไปซะแล้ว ทำประกันไว้ก็ดีคับ

2021.06.16 16:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี