Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

หนูกำลังศึกษาดูข้อมูลการทำประกันชีวิตอยู่คะหลายคนไม่ค่อยรู้จักประกันชีวิตบางตัว อย่างประกันGen Cancer Super Protection ที่เขามีเงินให้ถ้าเราเป็นมะเร็ง หนูอยากทราบคะว่า แต่ถ้าผู้เอาประกันไม่สามารถชำระได้เนื่องจากช่วงนี้เงินไม่มี ต้องทำอย่างไร? เราสามารถขอหยุดจ่ายเบี้ยประกันสักช่วงได้ไหมคะ? แล้วถ้าหยุดจะมีผลอะไรตามมาไหมคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดินเผา

อย่าเพิ่งยกเลิกสัญญานะครับจริงๆการจ่ายเบี้ยประกันไม่ไหวมีทางออกสื่อหลายอย่างลองโทรปรึกษากับบริษัทประกันดูไหมครับว่าประกันตัวนี้เขามีเงื่อนไขอะไรบ้างอย่างเช่นขยายระยะเวลาการชำระหนี้ออกไป หรือ ลดจำนวนเงินการชำระเบี้ยลง หรือใช้วิธีอื่นๆซึ่งอาจจะทำให้ทุนประกันลดลงหรือความคุ้มครองบางอย่างลดลงแต่ก็ดีกว่ายกเลิกไปนะครับ

2020.11.16 3:58

หมู

ลองคิดคำนวณเกี่ยวกับระยะเวลาในการผ่อนชำระเบี้ยประกันดูก่อนนะครับ ขอดูเหมือนว่าเราสามารถได้รับทุนประกันคืนเมื่ออยู่ครบกำหนด ก็ต้องคิดคำนวณดูก่อนครับว่าระยะเวลาที่จะครบกำหนดอีกนานไหม คุ้มหรือเปล่าที่เราจะได้รับการคุ้มครองและจ่ายเงินสำหรับเบี้ยประกันได้ แต่ถ้าเราคิดว่าใจไม่ได้จริงๆก็ทำการเวนคืนก็ได้ครับ

2020.12.05 13:27

Sunshine

ดูเหมือนว่าน้องยังไม่ได้ซื้อประกันตัวนี้เลยนะคะ แต่ก็ถามถึงอนาคตแล้วว่าถ้าจะประกันไม่ไหวจะทำยังไงก็ดีค่ะที่มองไปไกลถึงอนาคต เพราะว่าการทำประกันชีวิตเนี่ยก็ต้องมองการณ์ไกลแบบนี้แหละ เพราะอะไรคนที่ไม่มองการณ์ไกลหรือไม่วางแผนอนาคตเอาไว้ก็เจอปัญหาจ่ายเบี้ยประกันไม่ไหว สุดท้ายประกันที่ทำเอาไว้ก็ไม่ได้ความคุ้มครองแล้วก็ไม่คุ้มเลย

2021.01.24 17:19

Panda

@ดินเผา จริงครับถ้ายกเลิกสัญญาไปเรามีแต่เสียกับเสียพวกค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปอาจจะไม่ได้ผลกำไรกลับคืนมาถ้าเลิกทำประกันตอนนี้ไปเริ่มตัวใหม่หรือว่ากลับมาทำใหม่ตอนที่มีเงินจ่ายเราอาจจะไม่ได้รับความคุ้มครองเท่าเดิมด้วยก็เลยลองดูวิธีอื่นดีกว่านอกเสียจากว่าถ้ามันเป็นภาระหนักมากจริงๆอันนั้นค่อยว่ากันอีกทีก็ได้ครับแต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้การเลือกทำประกันเป็นทางออกอันดับแรกเลย

2021.03.26 16:20

ตูมตาม

@Sunshine คับผม ผมก็ว่างั้น คิดถึงปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นเอาไว้บ้างเพื่อรู้ว่าจะทำยังไง ก็ดีกว่าไม่คิดถึงเลย อะไรๆก็ดีไปหมด ซึางคิดแบบนั้นไม่ถูก เพราะการคิดถึงปัญหาก่อนมันทำให้เราเตรียมตัวจัดการกับปัญหาได้ดีกว่าทต่างกันนะกับการมองโลกในแง่ร้ายหรือกังวลเกินไป การมองโลกแง่ร้ายคือจะไม่ลงมือทำอะไรเลยเพราะกลัวนั่นกลัวนี่ แต่การคิดถึงปัญหาก่อนจะพร้อมลงมือทำแต่ก็พร้อมรับมือด้วย มันเท่กว่าคร้าบบบ

2021.06.16 16:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี