Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ผมเคยเห็นบางคนทำประกันชีวิตแล้วก็มีประกันสุขภาพพ่วงมาด้วย ผมเรียกถูกหรือเปล่าไม่รู้นะ ไอ้ที่พ่วงมาฟรีหรือว่าจ่ายเพิ่ม ที่จริงผมอยากทำประกันชีวิตนี่ล่ะครับ แต่ก็เป็นห่วงเรื่องสุขภาพด้วย อย่างของประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection เห็นหลายคนมีประกันสุขภาพด้วย เลยอยากทราบว่าอันนี้แถมมาหรือต้องเสียเงินเพิ่มครับ ถ้าต้องซื้อเพิ่มเบี้ยประกันแพงไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ผ้าแพร

อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนนะคะ ถ้าคุณคิดว่าจำเป็น หรือคิดว่าตัวเองน่าจะเจ็บป่วย ในอนาคต อยู่ในตอนนี้ในเรื่องอื่นๆได้อีกนอกเหนือจากโรคมะเร็งที่มีความเสี่ยงแล้วก็สามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มก็ได้นะ แต่โดยส่วนตัวของเราแล้วเรามีประกันสุขภาพอยู่แล้วแล้วเราก็ซื้อประกันชีวิตตัวนี้ประกันชีวิตตัวนี้เขาคุ้มครองชีวิตแล้วก็โรคมะเร็งไปด้วยพอดี

2020.11.16 4:1

แนน

แนะนำเลยนะคะว่าจำเป็นต้องซื้อ ถ้าว่าแบบแผนการคุ้มครองนี้จะให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งโดยเฉพาะค่ะ ทำให้ไม่มีการช่วยในค่ารักษาพยาบาลเมื่อต้องเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาลนานๆ หรือว่าเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราแล้วต้องช่วยจ่ายในค่ารักษาอุบัติเหตุด้วย ในส่วนนี้ไม่มีนะคะจำเป็นต้องซื้อประกันเสริมหรือประกันเพิ่มเติมเอา

2020.12.05 13:30

Sunshine

ก็น่าจะซื้อเพิ่มนะคะ เพราะว่าประกันชีวิตตัวนี้เขาคุ้มครองกรณีเสียชีวิตกับกรณีที่เจ็บป่วยเป็นโรคมะเร็งเท่านั้นแต่ถ้าเจ็บป่วยด้วยโรคอื่นเขาก็ไม่ได้คุ้มครองนะ ถ้าไม่ได้มีความเสี่ยงโรคมะเร็งชัดเจนแน่นอนก็อยากแนะนำซื้อประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคร้าย หลายๆโรคที่อยู่ในกรมธรรม์เดียวกันดีกว่า อย่างเช่นพวกประกันสุขภาพที่คุ้มครอง 5 โรคร้ายอะไรประมาณนี้น่ะ

2021.01.24 17:23

Fafa

@ผ้าแพร จริงค่ะเรื่องแบบนี้มันขึ้นอยู่กับตัวบุคคลเองเลยถ้าส่วนตัวคิดว่าตัวเองไม่มีทางปล่อยหรอกประกันอาจจะไม่ต้องทำก็ได้แต่ก็อย่าลืมนะคะว่าอนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่ไม่นอนเราไม่มีทางรู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นในอนาคตก็เลยถ้าเป็นไปได้ถ้าไม่ได้ลำบากทางการเงินมากนักเราว่าทำไว้ก็ไม่เสียหายนะคะเหมือนกับสุภาษิตไทยที่บอกว่ากันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ จริงๆนะคะเผื่อในอนาคตเราอาจจะต้องใช้

2021.03.26 16:21

2021_

ผมคิดว่าก่อนจะซื้อประกันชีวิต Gen cencer super protection ตัวนี้ น่าจะซื้อประกันสุขภาพที่คุ้มครองค่ารักษาทั่วๆไปก่อนนะ เพราะจำเป็นกว่า เจ็บป่วยทั่วไปเกิดขึ้นได้กับทุกๆคนทุกๆวัน แต่ก็มีบางคนที่ซื้อประกันตัวนี้ก่อนก็ไม่ว่ากันนะ ก็ไม่ผิด ผมแค่บอกตามที่คนส่วนมากเค้าทำกันคับ ที่รู้มาคืออย่างนี้ ตัวผมเองก็ทำอย่างนี้ด้วยไง

2021.06.16 16:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี