Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

หลายคนถามคะว่า การขอลดหย่อนภาษีจากค่าเบี้ยประกันของบริษัทไหนก็สามารถนำไปลดหย่อนได้เหมือนกันไหมคะ เราเห็นประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 นะคะ เลยอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่ ใครพอจะให้ข้อมูลหรือคำแนะนำได้ กำลังมองๆว่าจะซื้อประกันของเจ้านี้ไว้คะ ถ้าลดหย่อนได้ก็ดีเลยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ผ้าแพร

ลดหย่อนภาษีได้ค่ะประกัน Gen pro life 8 ตัวนี้ กำลังสนใจอยู่เหมือนกันค่ะอยากจะให้สามีทำประกันตัวนี้ เพราะว่า เป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองยาวๆไปเลย แล้วสามีเองก็ไม่ได้มีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายอะไรประกันสุขภาพธรรมดาก็มีอยู่แล้ว แต่ประกันชีวิตยังไม่มี แล้วชอบประกันตัวนี้ตรงที่จ่ายเบี้ยประกันแค่ 8 ปีแถมเบี้ยประกันไม่แพงด้วย

2020.11.16 4:5

ภูมิ

ไม่รู้นะครับว่าสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้เท่าไหร่ แต่ที่รู้แน่ๆคือลดหย่อนได้ อย่างน้อยก็ 8 ปีในการจ่ายเบี้ยประกันแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็นการผ่อนชำระหรือการจ่ายเป็นแบบรายปีเลย แต่แนะนำนะครับว่าใจเป็นแบบผ่อนชำระจะได้ ไม่เป็นภาระในการจ่ายค่าเบี้ยประกัน มาเกินไปแนะนำว่าให้จ่ายตั้งแต่ตอนอายุน้อยๆจะได้เรียกประกันถูกๆครับ

2020.12.06 14:28

Wee

น่าจะลดหย่อนภาษีได้ไม่เกิน 100000 บาทต่อปีนะ ประกันชีวิตส่วนมากก็มีเงื่อนไขเรื่องการลดหย่อนภาษีประมาณนี้ทั้งนั้น แต่อ่านคอมเม้นดูแล้วมีคนบอกว่าประกันนี้จ่ายเบี้ยประกันแค่ 8 ปีเองแล้วเบี้ยไม่แพงด้วย มันจริงหรือเปล่าครับ แล้วความคุ้มครองล่ะเขาคุ้มครองเราไปจนถึงอายุกี่ปีหลังจากจ่ายเบี้ยประกันหมดแล้ว อยากรู้ช่วยตอบหน่อย

2021.01.24 17:25

Fafa

@ผ้าแพร อยากรู้ว่าที่บอกว่าลดหย่อนภาษีได้นี้ปีนึงลดได้เยอะไหมคะ พอได้ยินว่าค่าเบี้ยประกันรายปีที่จ่ายเดี๋ยวก็แพงอยู่เหมือนกัน มันก็อยากจะทราบว่าผู้ชายมีอายุเท่าไหร่คะแล้วก็มีผลกับส่วนของตัวลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีด้วยไหมคือพอดีกำลังหาข้อมูลและพึ่งมาเจอว่าอายุของคนที่ใช้บริการมีผลกับเงินภาษีส่วนที่จะลดหย่อนได้ด้วยเหมือนกัน อยากจะรู้ว่าจริงหรือเปล่านะคะ

2021.03.26 16:21

2021_

พูดถึงเรื่องลดหย่อนภาษี ผมนี่ไม่ค่อยรู้เลย จะบอกว่าโง่เรื่องนี้ก็ได้นะ แต่เกิดอยากจะรู้ขึ้นมา อยากถามว่า ถ้าเรามีภาษาที่ต้องจ่ายเยอะๆในแต่ละปี แล้วเรามีประกันชีวิตที่ใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้ เราจะทำยังไงคับ คือจะยื่นเรื่องยังไง?ดำเนินการยังไง? ต้องแจ้งไปที่กรมสรรพกรยังไงคับ? อันนี้สงสัยจริง เอาแบบสั้นๆเข้าใจง่ายนะถ้าใครจะตอบผมอะ 😁

2021.06.16 16:59

AOA

@ผ้าแพร เป็นประกันชีวิตคุ้มครองตลอดชีพเลยไหมคะ? ตลอดชีพนี้คุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะประมาณ 80 ปีหรือว่า 90 ปีไปเลย ขอให้ข้อมูลเพิ่มหน่อยได้ไหมคะเห็นว่าในคอมเม้นของคุณคุณบอกว่าอยากให้สามีทำประกัน Gen Pro Life 8 ตัวนี้เหมือนกันก็คิดว่าคุณคงจะได้อ่านเงื่อนไขมามากพอสมควรแล้ว ข้อมูลที่คุณให้มาแล้วก็ดีนะคะชอบค่ะ

2021.07.29 16:23

จั่นเจา

@2021_ สรุปยังไม่มีคนมาตอบ ผมก็อยากรู้ แต่คุณก็ถามแทนผมจะหมดแล้วนะครับ เราที่ประโยคที่บอกว่าถ้าเรามีภาษาที่ต้องจ่าย อันนี้เล่นมุกหรือเปล่าครับ เฮ้ยไม่ใช่ภาษีนี่หว่า ในแบบนี้ไหมครับขำๆดี ยังไงก็รอคนมาตอบคอมเมนต์ต่อไปนะครับต้องมีสักวัน ต้องมีสักวัน เป็นเรื่องที่หลายคนน่าจะอยากรู้ผมก็จะรอเข้ามาอ่านเรื่อยๆ

2021.09.16 15:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 เหมาะสำหรับเป็นการลงทุนเอาเงินไว้ใช้ตอนแก่ไหม คิดยังไงกันบ้างคุ้มค่าที่จะซื้อไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี