Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ถ้าสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ เราต้องไปตรวจสุขภาพก่อนที่จะทำไหมครับ?

ช่วงนี้ผมสนใจอยากทำประกันชีวิตครับ อันนี้น่าจะเป็นครั้งแรกของผมเลยครับ ผมสนใจก็เพราะมีเหตุการณ์หลายอย่างที่เกิดขึ้นกับผมในช่วงที่ผ่านมานี้ เลยอยากมีหลักประกันให้กับคนข้างหลังบ้างน่ะครับ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 น่าสนใจไหมครับ แล้วถ้าผมจะสมัครมีเงื่อนไขว่าเราต้องไปทำการตรวจสุขภาพก่อนทำด้วยไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กุ่ยช่าย

ไม่ต้องครับ ไม่ต้อง ไม่ต้องตรวจสุขภาพเลยแต่เขาจะมีการสอบถามเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพเล็กๆน้อยๆเป็นเงื่อนไขและเป็นกฎของเขาเฉยๆครับ ประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิตไม่คุ้มครองเรื่องสุขภาพเลย ก็เลยไม่ได้เน้นเรื่องนี้มั้งครับ ผมเองก็ทำประกันตัวนี้อยู่เพราะอยากทำประกันชีวิตที่คุ้มครองแบบยาวๆไปเลย แล้วที่ตัดสินใจทำก็เพราะว่าเบี้ยประกันเขา ไม่เป็นภาระหนัก

2020.11.16 4:12

ทรอย

ไม่ตรวจสุขภาพแต่ก็การตอบคำถามแบบสอบถามก็มีเงื่อนไขอยู่เหมือนกันนะครับ ข้อคำถามอาจจะทำให้เราจำเป็นต้องไปตรวจสุขภาพเลยก็ได้ แต่ก็ทำไว้เถอะครับอย่างน้อยก็มีเงินทุนประกันเอาไว้สำหรับอนาคต แต่ก็ต้องอายุ 90นู่นแหละครับถึงจะได้รับเงินประกันภัยมาใช้ ทำไว้เผื่อเสียชีวิตก่อนคนที่เรารักจะได้มีเงินทุนออกมาใช้จ่ายได้

2020.12.06 14:29

Wee

ที่เขาบอกไม่ต้องตรวจสุขภาพแต่ต้องตอบคำถามสุขภาพเนี่ยมันก็ไม่ค่อยจะต่างกันเท่าไหร่ครับ เพราะว่าถ้าเราป่วยหรือมีโรคประจำตัวอะไรเราก็ต้องบอกเขาอยู่ดี แต่ถ้าไม่ต้องตรวจสุขภาพมันก็ดีกว่า สมมุติว่าถ้าเราไม่ได้เป็นโรคประจำตัวอะไรหรือเป็นแล้วเราไม่รู้ถ้าไม่ต้องตรวจสุขภาพเราก็ไม่ค่อยเสียสิทธิ์อะไรแต่ถ้าต้องไปตรวจสุขภาพแล้วเจอโรคขึ้นมาก็เสียสิทธิ์ได้ครับ

2021.01.24 17:26

Bi

@กุ่ยช่าย ถึงจะบอกว่าไม่มีการตรวจสุขภาพจะมีการสอบถามข้อมูลเรื่องสุขภาพก็จริงแต่ถ้าเกิดเราเป็นโรคใดโรคหนึ่งที่อยู่ในความคุ้มครองของประกันมาก่อนเราก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองตรงนั้นนะคะก็เลย เกี่ยวกับปัญหาสุขภาพถ้ารู้ว่าเป็นโรคอะไรบอกไว้ก่อนดีกว่าแล้วก็หาประกันที่ให้ความคุ้มครองโลกนั้นถึงแม้ว่าจะจ่ายค่าเบี้ยประกันสูงดีกว่าทำไปแล้วและไม่ได้รับความคุ้มครองค่ะ

2021.03.26 16:21

Ken

มันก็อย่างนั้นนั่นแหละ ผมก็เลยไม่ค่อยจะอินสักเท่าไหร่ เวลาที่บริษัทประกันต่างๆโฆษณาว่าซื้อง่ายสมัครง่ายไม่ต้องตรวจสุขภาพ @Bi ก็เพราะมันเป็นแบบที่คุณพูดมาเลยครับ สุดท้ายแล้วเขาก็ต้องถามถึงสุขภาพของเราอยู่ดี แล้วถ้าเราเคยมีประวัติการรักษาอาการเจ็บป่วยอะไรสักอย่างก็ต้องบอกเขาหมด ถึงแม้จะไม่ใช่โรคร้ายแรงหรือเป็นโรคใดโรคหนึ่งก็ตาม

2021.06.17 8:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี