Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ในเรื่องของการจ่ายค่าเบี้ยประกันรายปี ที่ต้องจ่ายในแต่ละปีแพงไหม?

ผมอยากรู้เรื่องประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ครับ ซึ่งเอาเข้าจริงๆเลยนะครับ ผมทำงานที่เงินเดือนไม่ได้มามายอะไรนะครับ แต่ ผมคิดว่าถ้าทำประกันชีวิตมันน่าจะเป็นหลักประกันที่ดีให้กับเราและครอบครัวเราได้ครับ ปมอยากที่บครับ ว่าประกันตัวที่ผมว่าไปข้างต้นนี้เป็นยังไงบ้างครับ เรื่องของค่าเบี้ยประกัน แพงไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กุ่ยช่าย

ไม่แพงครับพี่ สามารถผ่อนจ่ายได้ แต่ก็ขึ้นอยู่ว่าพี่ไปผ่อนจ่ายกับธนาคารไหนด้วยนะ ซึ่งแต่ละธนาคารก็มีกำหนดระยะเวลาต่างกันแต่ผมว่าทำไหวครับ น่าจะทำไหวเพราะผมเองก็เป็นคนที่ไม่ได้มีเงินเดือนมากมาย อดทนจ่ายไป 8 ปีเองครับแต่พี่ได้ความคุ้มครองตลอดชีพเลยนะ คงเป็นเพราะผมมีลูก 2 คนบังคับผมก็เลยคิดว่าประกันไม่คุ้มอยากจะสร้างเงินก้อนให้ลูกเอาไว้ด้วยแหละ

2020.11.16 4:13

ช้าง

แนะนำว่าให้ผ่อนชำระดีกว่าครับถ้าจ่ายรายปีก็ค่อนข้างที่จะแพงเป็นเงินก้อนใหญ่ เพราะบางคนอาจจะมีภาระหนี้สินหรือว่าค่าใช้จ่ายในครอบครัวที่ต้องจ่ายในแต่ละเดือนอยู่แล้ว แต่ถ้าคนที่เลิกใช้ได้ไม่มีภาระหนี้สินและมีเงินก็เลือกเป็นแบบรายปีก็ได้ครับปีละครั้ง แถมยังนำเงินที่จ่ายค่าเบี้ยประกันในแต่ละปีปีช่วยในการลดหย่อนภาษีสำหรับพนักงานประจำได้ด้วยๆ

2020.12.06 14:31

Wee

ที่ว่าจ่ายเบี้ยแค่ 8 ปีแล้วจ่ายไม่แพงเนี่ยขอยกตัวอย่างได้ไหมครับสำหรับคนที่ซื้อประกันตัวนี้ไปแล้วน่ะว่าจ่ายเบี้ยปีละเท่าไหร่ ผมจะได้พอจะนึกภาพออกได้บ้างว่าผมมีโอกาสที่จะซื้อประกันดีไหม เพราะหลายครั้งที่มีคนบอกว่าประกันนั้นประกันนี้จ่ายเบี้ยไม่แพงซึ่งมันก็ไม่จริงสำหรับผมก็รู้สึกว่าแพงอยู่ดี อาจจะแพงสำหรับผมอาจจะไม่แพงสำหรับคนอื่น

2021.01.24 17:28

Bi

@ช้าง คือเราว่านอกจากจะดูเรื่องสภาพการเงินของที่บ้านแล้วต้องดูสภาพเศรษฐกิจด้วยค่ะเพราะช่วงนี้โควิดยังระบาดอยู่ไม่รู้เลยว่ามันจะระบาดไปถึงเมื่อไหร่เศรษฐกิจจะดีขึ้นไหมก็ยังไม่รู้ ต่อให้สภาพการเงินดีแต่ถ้าเศรษฐกิจบ้านเรา ตอนนี้ถ้าจะทำประกันเนี่ยต้องคิดหนักๆเลยล่ะค่ะ หรือไม่ก็ต้องทำแบบพี่จ่ายหลายๆปีเอาอาจจะตลอดชีวิตมันจะได้เฉลี่ยค่าเบี้ยประกันในแต่ละปีถูกลง

2021.03.26 16:22

Ken

@ช้าง มันก็อาจจะดีสำหรับบางคนนะครับถ้าเลือกชำระเบี้ยประกันแบบรายเดือน แต่ถ้าสำหรับความคิดของผมผมคิดว่า มันก็หนักเหมือนกันนะ เพราะว่าค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือนของเราก็มีมากมายอยู่แล้ว ถ้าเพิ่มค่าเบี้ยประกันเข้าไปอีก ก็จัดการบัญชีรายรับรายจ่ายยากเหมือนกัน แต่ถ้าชำระเบี้ยประกันรายปีก็จะมีเวลาให้ได้คิดคำนวณให้ได้ออมเงินอะไรบ้าง

2021.06.17 8:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี