Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าซื้อประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันประมาณเท่าไร/ปี แล้วอายุ30ปี เหมาะที่จะทำไหม?

ผมสนใจการทำประกันชีวิตแบบที่ไม่มีเงินปันผล คิดเอาเองว่าจะได้เก็บเงินไว้ยาวๆไป คิดว่าน่าจะเป็นการวางแผนที่ดีตอนแก่ เพื่อนๆเคยเห็นหรือรู้จักประกันชีวิต ตลอดชีพ Gen Pro Life 8 มั้ยครับ ผมอยากรู้ว่า เงื่อนไขของผู้สมัครประกันฉบับนี้ต้องมีอายุเท่าไหร่ แล้วต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันประมาณปีละเท่าไร? มันจะเหมาะกับคนอายุสามสิบกว่าๆอย่างผมมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หลอง

อายุ 30 ก็สามารถที่จะทำได้ครับอายุก็ไม่มากเกินไป เห็นบอกว่ายิ่งอายุน้อยก็จะจ่ายค่าเบี้ยประกันน้อยไปด้วย แนะนำว่าให้เลือกจ่ายเป็นผ่อนชำระรายเดือนดีกว่า จะได้ไม่ต้องแบกภาระในการชำระตอนสิ้นปีหรือรายปี จะได้มีเงินค่าใช้จ่ายสำหรับครอบครัวเพียงพอไงครับ แต่กว่าจะได้ใช้เงินก็อายุ 90 คงจะอยู่ไม่ถึงแล้วล่ะครับนานไปหรือเปล่า

2020.12.06 14:38

Hip_Hop

เห็นด้วยที่บอกว่าอายุ 30 ยังไม่มากเกินไปครับทำได้อยู่ที่จริงหลายๆคนก็เริ่มจะซื้อประกันชีวิตตอนช่วงอายุขึ้นเลข 3 เนี่ยนะครับเพราะเป็นช่วงเวลาที่หน้าที่การงานมั่นคงมากที่สุดพอจะมีเงินเก็บออมแล้วก็พอที่จะมีประกันสุขภาพและอุบัติเหตุบ้างแล้วก็หาความมั่นคงในชีวิตด้วยการซื้อประกันชีวิตเพิ่มแต่ที่แนะนำให้จ่ายเบี้ยรายเดือนผมขอขัดหน่อยนะครับผมว่าจ่ายรายปีดีกว่า

2021.01.24 17:37

Papi

@หลอง ใช่ครับบางทีถ้าจ่ายเป็นปีก็เยอะเกินไป จ่ายเป็นเดือนดีกว่าหักตั้งแต่ต้นเดือนตอนที่ได้รับเงินเดือนเลยก็ดีครับคิดง่ายๆว่าเดือนนึงจะได้มีค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายกี่เดือนรวมค่าน้ำค่าไฟอะไรคิดเบ็ดเสร็จง่ายกว่าถ้าจ่ายเป็นปีบางทีเราคำนวณไม่ทันหรือว่าลืมไปว่ามันเดือนไหนที่จะต้องจ่ายก็จะมาคิดเป็นกังวลครับ ถ้าจ่ายเป็นเดือนทุกๆวันที่ 1 วันที่ 2 วันที่ 3 วันที่ 4 วันที่ 5 อย่างเงี้ยมันคิดง่ายกว่าแล้วก็มันค่อนข้างจะเป็น Step กว่าผมคิดนะก็เลยลง หาทาง แบ่งให้ลงตัวครับ

2021.03.26 16:27

Cat

@หลอง ก็ไม่ต้องหวังเงินก้อนสุดท้ายที่จะเอามาไว้ใช้สิ คนที่ทำประกันตัวนี้ฉันคิดว่าเป็นคนที่มีเงินเพียงพอ หรือมีเงินออมมากพอแล้วที่จะเอาไว้ใช้ในช่วงเกษียณจนแก่ แล้วก็ทำประกันตัวนี้เอาไว้เพื่อเป็นมรดกให้ลูกหลานหรือให้คนในครอบครัวไม่ว่าจะเป็นให้คู่สมรสของตัวเองหรือพ่อแม่ของตัวเองก็ได้ ทั้งในกรณีที่เกิดเสียชีวิตขึ้นมา หรือแม้จะมีชีวิตอายุยืน จนอายุ 90 สุดท้ายเงินก็นี้คุณก็ไม่ค่อยได้ใช้อะไรมากหรอกค่ะ

2021.06.17 8:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี