Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากทราบว่า ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 อันนี้คือประกันอะไร คนที่ไม่เคยทำมาก่อน น่าสนใจไหม?

เห็นในเพจของเพื่อนเรา มันกดถูกใจ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 อันนี้คืออะไร อยากมาถามคนที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ เผื่อว่ามีใครรู้จักหรือได้สมัครไปแล้ว ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีจุดเด่นอะไรเป็นพิเศษมั้ยคะ? โดยปกติแล้วถ้ายังไม่เคยทำประกันชีวิต ตัวนี้ถือว่าเป็นตัวเลือกของคนที่สนใจไหใ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คำนึง

ตอบสั้นๆว่าเป็นประกันชีวิตตลอดชีพ แต่ถ้าให้ตอบยาวๆก็คือประกันชีวิตตลอดชีพ ที่จ่ายเบี้ยประกันในระยะสั้นแค่ 8 ปี เบี้ยประกันไม่แพงมากผ่อนชำระได้ เหมาะกับคนที่อยากสร้างเงินก้อนให้ครอบครัว ใครยังไม่เคยทำประกันชีวิตจะลองทำตัวนี้ก่อนก็ได้เขาเบี้ยประกันไม่แพง ส่วนมากแล้วเบี้ยประกันชีวิตจะแพง เบี้ยถูกๆหายาก

2020.11.16 4:28

นก

ก็เป็นประกันชีวิตนั่นแหละครับ ช่วยให้เราสามารถผ่อนชำระหรือสะสมเงินไว้ ตอนที่เราอายุ 90 นู่นล่ะครับถึงจะได้ใช้เงินประกันที่เราฝากไว้ ถ้ามีชีวิตอยู่ถึงได้ใช้เงินนะครับ ไม่รู้ว่าอายุขนาดนั้นจะเอาเงินไปใช้จ่ายได้สะดวกมือไหม แต่ถ้าเสียชีวิตไปก่อนเงินประกันที่สะสมไว้ก็จะเป็นของคนที่เรารักที่ เราได้ลงชื่อเอาไว้ก็ดีเหมือนกันนะครับเป็นมรดก

2020.12.06 14:39

Hip_Hop

เป็นประกันชีวิตหนึ่งที่สร้างความมั่นคงให้กับชีวิตมากขึ้นครับ ถ้าใครที่คิดว่าตัวเองมีหน้าที่การงานมั่นคงมีเงินเก็บออมพอสมควรหรือแม้แต่คนที่ทำธุรกิจอย่างประสบความสำเร็จแล้วยังขาดประกันชีวิต ประกัน Gen Pro Life ตัวนี้ก็ตอบโจทย์ มากๆเลยครับ คำว่าจ่ายเบี้ยประกันจบในเวลา 8 ปีผมว่าคนที่วางแผนมาอย่างดีน่าจะประสบความสำเร็จในการจ่ายเบี้ยประกันจบได้ไม่ยากครับ

2021.01.24 17:39

Papi

@คำนึง คำว่า ก็ไม่เสมอไปนะครับว่าราคาจะแพงประกันตัวนี้ค่อนข้างจะราคาถูกนะครับถ้าเทียบกับค่าแรงขั้นต่ำก็รายได้ของคนทั่วไปต่อเดือนลองวางแผนดีๆครับผมว่าจ่ายค่าอย่างอื่นบางทีจะแพงกว่าด้วยซ้ำ มันต้องมีคำว่าพอดีล่ะครับคุณลองหาให้ได้กับคนที่ขายประกันครับเขาให้คำปรึกษาฟรีเรื่องนี้แน่นอนว่าคุณมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่แล้วก็คุณสามารถจ่ายให้เขาเพื่อได้รับการคุ้มครองเท่าไหร่

2021.03.26 16:28

Meem

ไม่ค่อยน่าสนใจสำหรับคนที่ไม่เคยทำประกันมาก่อนนะ เพราะคนที่ไม่เคยทำประกันมาก่อน อาจจะยังไม่ชินกับการจ่ายเบี้ยแบบระยะสั้นซึ่งมีราคาแพง แล้วก็เป็นประกันชีวิตตลอดชีพไปเลยแบบนี้ แต่ มีแต่อยู่นะก็คือว่า ถ้าคุณเองมีความต้องการที่ตรงกับแบบแผนประกันนี้คือเงื่อนไขของประกันตอบโจทย์มากๆ ถึงจะเป็นการซื้อครั้งแรกก็ไม่เป็นไรก็ซื้อได้เหมือนกัน

2021.06.17 8:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี