Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ใครพอทราบว่าประกันของเจ้านี้ ดีกว่าเจ้าอื่นๆไหม แล้วคุ้มครองอะไรบ้าง?

ต้องขอขอบคุณทุกๆคนมากเลยครับ ที่เห็นกระทู้นี้แล้วเข้ามาอ่านและเข้ามาตอบข้อสงสัยของผมครับ ผมไม่ใช่คนที่เก่งเรื่องประกันชีวิตครับ แต่เห็นโฆษณา ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 อันนี้คืออะไร แวบๆ แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะใช่สำหรับเราเปล่า คคิดว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับใคร มีอะไรดีกว่าฉบับอื่นๆไหมแล้วประกันนี้คุ้มครองอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คำนึง

ถึงแม้ว่าบริษัทประกันเจนเนอราลี่ จะไม่ได้ชื่อดังมาก ในประเทศไทย แต่ก็เป็นบริษัทประกันชื่อดังจากอิตาลี โดยส่วนตัวแล้วถือว่าเชื่อถือได้แล้วก็มีความมั่นคงนะคะ เราก็มีแบบแผนหรือว่าประกันหลายๆอย่างที่น่าสนใจด้วย เมื่อเทียบกับบริษัทจัดการชื่อดังหลายๆบริษัทของประเทศไทย เจนเนอราลี่ก็มีแบบแผนประกันที่มีเบี้ยประกันถูกๆ ให้เลือกหลากหลายด้วยค่ะ

2020.11.16 4:31

ชาย

ก็ถือว่าเป็นประกันชีวิตที่ให้การ ให้มรดกกับคนที่เรารักจากเงินประกันดังกล่าวได้ดีทีเดียว ถ้าดูจากเงินที่เราสะสมไว้ ต้องดูจากเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายในแต่ละปีนั้นล่ะครับว่ามากขนาดไหน ไม่ได้มีการระบุทุนประกันที่ชัดเจนที่จะได้รับ ยิ่งใจไว้นานก็ยิ่งได้เยอะก็คูณตามผลกำไรหรือเปล่าครับ แต่ทำเอาไว้ก็ดีเหมือนกันนะครับเป็นมรดกให้คนที่เรารัก

2020.12.06 14:40

101 X

ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเอาแบบแผนประกันของเจนเนอราลี่ตัวนี้ไปเปรียบเทียบกับแบบแผนประกันของบริษัทไหน แต่ถ้าจะให้เปรียบเทียบก็คงจะต้องเปรียบเทียบกับประกันชีวิตตลอดชีพด้วยกันของบริษัทอื่นๆ ซึ่งประกันชีวิตตลอดชีพของเมืองไทยประกันชีวิตก็น่าสนใจของเอฟดับบลิวดีก็น่าสนใจ แล้วของ generally เองก็น่าสนใจมากๆด้วยแนะนำไม่ถูกจริงๆครับ

2021.01.24 17:40

Juli

@คำนึง ใช่ค่ะอาจจะไม่ได้ตังค์ที่ไทยแต่ว่าที่อื่นก็ดังมากนะคะอย่างเช่นที่อิตาลีเรารู้สึกว่าประกันจากบริษัทต่างประเทศตอนนี้เริ่มเข้ามาตีตลาดในไทยเยอะพอพอกับธนาคารต่างประเทศเลยค่ะที่เข้ามาเปิดสาขาในเมืองไทยกันเยอะมากขึ้นแต่ว่าราคาค่าเบี้ยประกันหรือว่าธนาคารจากภาษาต่างประเทศนี้ก็สูงใช่ย่อยอยู่เหมือนกันนะคะ แต่ความคุ้มครองที่ให้ก็เยอะกว่าของบริษัทในประเทศไทยเหมือนกัน

2021.03.26 16:45

Meem

@101 X ก็เปรียบเทียบยากอยู่นะคะ คิดว่าประกันหลายๆแบบแผนของเจนเนอราลี่ ค่อนข้างออกแบบเทียบไม่ค่อยได้กับแบบแผนหรืออื่นๆของเจ้าอื่นๆ เขารู้สึกว่าประกันของเจนเนอราลี่เขามีรายละเอียดมากกว่า มีความคุ้มครองที่ยึดๆๆมากกว่า ซึ่งมันเป็นข้อดีนะมันเข้าถึงความเสี่ยงของแต่ละคนได้ดีมาก ส่วนแบบแผนประกันก็มีให้เลือกเยอะมีหลายราคา

2021.06.17 8:33

Hub

@Meem ที่บอกว่าประกันของบริษัทเจนเนอราลี่ มีหลากหลายแบบแผน และค่อนข้างให้ความคุ้มครองที่มีรายละเอียดมากกว่าบริษัทอื่นอันนี้ผมเห็นด้วยครับ แต่ถ้าจะพูดถึงประกันชีวิต Gen Pro Life 8 ตัวนี้โดยตรงแล้วผมว่าก็ไม่ค่อยต่างกับประกันชีวิตของเจ้าอื่นเท่าไหร่ก็คือว่าเน้นคุ้มครองชีวิตแล้วก็ให้ผลประโยชน์กับคนในครอบครัวครับ

2021.06.18 10:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี