Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แม่ผม มีปัญหาเรื่องของสุขภาพ ไม่แน่ใจว่า ถ้าทำประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้นะครับ ไม่ทราบทำได้ไหมครับ?

อย่างนี้นะครับ ผมว่าจะทำประกันชีวติให้กับ แม่ผมครับ ดีไ่ชม่ดี อาจทำของแฟนไปพร้อมๆกันเลยครับ ตัวที่ผมดูไว้เป็นของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 นะครับ แต่ กำลังกังวลเรื่องของ สุขภาพของแม่ครับ กลัวว่าทำไม่ผ่านนะครับ เพราะประกันส่วใหญ่เขามักตรวจสุขก่อนนะครับ รู้แบบนี้ผมน่าจะทำให้แม่ตั้งแต่ท่านยังสุขภาพดีแล้วละครับไม่น่ารอเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dino

ประกันชีวิตตัวนี้ไม่ต้องตรวจสุขภาพนะครับ แต่อาจจะต้องตอบคำถามเรื่องสุขภาพบ้างแต่ก็มีแนวโน้มที่จะทำได้นะถึงแม้จะเจ็บป่วยอยู่แล้ว ยังไงก็รีบทำเลย ยิ่งถ้ามีโรคประจำตัวหรือว่าเจ็บป่วย น่าจะมีความเสี่ยงมากทำประกันชีวิตเอาไว้เป็นเรื่องที่ดีครับ หวังว่าแม่ของคุณยังอายุไม่เกิน 65 ปีนะครับเพราะถ้าเกินแล้ว ทำประกันนี้ไม่ได้

2020.11.18 17:0

ชาย

มีปัญหาสุขภาพก็ไม่เป็นไรครับสามารถที่จะทำประกันตัวนี้ได้ เพราะว่าเป็นประกันที่ช่วยให้เรามีเงินมรดก เอาไว้จ่ายให้กับคนที่อยู่ภายหลังหรือว่าคนที่เป็นลูกที่ทำประกันให้พ่อแม่นั้นเอง ถ้าวันใดวันหนึ่งพ่อแม่เสียชีวิตก็จะได้รับเงินทุนประกันคืนให้กับคนที่ลงชื่อไว้นั่นเอง พูดง่ายๆว่าการเสียชีวิตของพ่อแม่ก็เป็นประโยชน์สำหรับเราเพื่อที่จะได้รับเงินนั่นเองครับ

2020.12.07 14:15

101 X

อยู่ที่ว่าแม่ของคุณอายุเท่าไหร่ครับถ้าอายุมากเกินไปถึงน่าจะไม่เกินที่เงื่อนไขของประกันกำหนดผมว่าก็อาจจะไม่ค่อยคุ้ม เพราะว่าสำหรับคนอายุมากแล้วเนี่ยน่าจะมีปัญหาสุขภาพบ้างแล้วประกันตัวนี้เขาก็ต้องให้เราบอกปัญหาสุขภาพที่เรามีอย่างตรงไปตรงมาด้วย ถ้าไม่งั้นเขาก็ต้องไปหาข้อมูลอยู่แล้วอย่างเช่นประวัติการรักษาของเราที่โรงพยาบาล อยากแนะนำให้ทำประกันผู้สูงอายุดีกว่า

2021.01.24 17:42

Juli

@101× จริงค่ะเพราะว่าถ้าเราป่วยเป็นโรคอะไรอยู่แล้วแล้วเราไม่ได้บอกกับตัวบริษัทประกันตอนที่สมัครตอนที่เราต้องเคลมหรือใช้บริการถ้าประกันย้อนหลังดูการรักษาของเราแล้วรู้เราก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองเท่ากับว่าเสียเวลาแล้วก็เสียค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปฟรีๆเลยค่ะเราก็จะได้รับความคุ้มครองแค่โลกที่เราไม่ได้รู้หรือว่าเป็นก่อนการทำประกันเท่านั้น แต่ถ้าเรายังไม่เคยเป็นเนี่ยทำให้เถอะค่ะโดยเฉพาะโรคมะเร็งนะทำไว้เถอะ

2021.03.26 16:46

Cute

ถ้าสุขภาพไม่ดีมีโรคประจำตัว เราคิดว่าก็ยังสามารถที่จะซื้อประกันนี้ได้นะ ก็ลองโทรไปสอบถามเขาดูก่อนดีไหม เพียงแต่ว่าเงื่อนไขของคนที่มีโรคประจำตัวอาจจะต่างจากคนที่สุขภาพดีไปบ้างอย่างเช่น อาจจะต้องจ่ายเบี้ยแพงมากขึ้น จะไม่เอาความคุ้มครองถ้าสมมุติว่าเสียชีวิตจากโรคที่ตัวเองเป็นอยู่ คงมีทางเลือกให้แหละ แต่ไม่ใช่ว่าเจ็บป่วยมีโรคประจำตัวแล้วจะซื้อประกันชีวิตไม่ได้เลยก็ไม่ใช่แบบนั้น

2021.06.17 8:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี