Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ถ้าซื้อประกันตัวนี้ให้พ่อได้ไหม ต้องไปตรวจสุขภาพด้วยไหม ตอนนี้พ่ออายุ 65 ปี

ว่างๆไม่มีอะไรทำแบบนี้เราว่าเราหาเรื่องมาคุยกันดีกว่าคะ อย่างเรื่องที่อยากคุยคือเรื่องของประกันชีวิตคะ อย่าเครียดกันนะคะ เพราะเรากำลังวางแผนเรื่องนี้อยู่คะ พ่อเรา จะ 65 ปีแล้ว อยากทำให้ท่าน แต่อยากทราบว่า ถ้าพ่อทำได้ไหม ต้องไปตรวจสุขภาพด้วยไหม ประกันที่เราดูๆคือ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dino

ครับเรามาคุยกันผมไม่เครียดหรอกครับแต่คุณอาจจะเครียด เมื่อรู้ว่าประกัน Gen Pro Life 8 ตัวนี้ คนที่ทำประกันต้องอายุไม่เกิน 65 ปีถ้าคุณพ่อของคุณตอนนี้อายุ 65 ปีพอดีก็ต้องมาลุ้นกันนะครับว่าจะทำประกันตัวนี้ได้ไหม แต่ถ้าบริษัทยังรับให้คนทำประกันอยู่ก็ไม่ต้องเครียดครับเพราะไม่ต้องตรวจสุขภาพ แต่เบี้ยประกันอาจจะค่อนข้างจะแพงกว่าคนอื่นนะครับถ้ามาทำตอนอายุมากแบบนี้

2020.11.18 17:2

ทัด

ดีเหมือนกันนะคะทำให้กับคุณพ่อ เพื่อที่จะทำให้พ่อนั้นมีมรดกให้ลูกๆต่อไปภายหลัง เราคนที่จ่ายค่าเบี้ยประกันภัยก็เป็นลูกอยู่แล้ว ถ้าพ่อเสียชีวิตเมื่อไหร่ก็จะได้รับทุนประกันคืนให้กับลูกเพื่อที่จะเป็นมรดกให้ลูกต่อไป เป็นการวางแผนที่ดีสำหรับลูกด้วยเพื่อที่จะมีเงินก้อนเอาไว้ไปลงทุนทำอย่างอื่นครับ แต่อย่าลืมที่จะหาประกันเรื่องของสุขภาพให้กับพ่อแม่ด้วยนะ

2020.12.07 14:16

101 X

เฉียดฉิวมากๆเลยนะครับ อายุของพ่อคุณ 65 แล้ว มองหาประกันสำหรับผู้สูงอายุดีกว่าไหม ผมไม่แน่ใจว่าจะยังทำประกันนี้ทันหรือเปล่าแต่ที่นั่นใจก็คือว่า เบี้ยประกันน่าจะแทงแล้วอีกตั้งแต่ปีกว่าจะจ่ายหมด ยังไงลองถามหาประสบการณ์ของคนที่ซื้อประกันชีวิตตอนอายุเยอะๆดูนะครับว่าเขาเลือกแบบแผนยังไงและความคุ้มครองแบบไหน?

2021.01.24 17:44

Juli

@Dino เราว่าถ้าอายุ 65 แล้วไม่น่าจะทำได้ค่ะน่าจะถอดใจแล้วก็ไปหาประกันตัวอื่นเลยดีกว่า หรือไม่ก็ทำประกันแบบ สำหรับผู้สูงอายุจริงๆเคยเห็นอยู่นะคะสามารถต่ออายุสัญญาได้จนถึงอายุ 70 ปีหรือ 80 ปีอะไรแบบนี้แต่คิดว่ากับประกันตัวนี้ไม่น่าจะได้หรอกค่ะ น่าเสียดายอยู่เหมือนกันถ้าซัก 64 ยังไม่ 65 ปีเต็มแล้วว่าน่าจะพอมีโอกาสอยู่ค่ะ ว่าแต่ทำไมคุณพ่อต้องเลือกใช้ประกันตัวนี้คะน่าจะมีประกันตัวอื่นที่ให้ความคุ้มครองคล้ายๆกันอยู่นะคะ

2021.03.26 16:46

Cute

@juli เราก็ว่าอย่างนั้นนะก็คือว่าอายุมากแล้ว อาจจะเหมาะมากกว่าถ้าทำประกันสำหรับผู้สูงอายุจริงๆ แต่ก็ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้นะ ถ้าสมมุติว่าอายุยังไม่เกินตามเงื่อนไขแล้วเขาบอกว่าพ่อของคุณยังซื้อได้อยู่ แล้วก็อีกกรณีนึงคุณเองก็จะต้องเป็นคนจ่ายค่าเบี้ยให้ด้วย เพราะว่าดูจากอายุของพ่อคุณแล้วคงจะเกษียณแล้วล่ะ แต่ก็ไม่แน่นะคุณพ่อคุณอาจจะมีเงินเก็บก็ได้ จะอายุมากก็ทำได้แหละถ้ามีเงินจ่ายเบี้ยประกัน

2021.06.17 8:37

ดีน่า

ขอแนะนำประกันสำหรับผู้สูงอายุ ของประกัน เจ้าดังๆ 2 เจ้านะคะ แนะนำให้จขกท ไปศึกษาข้อมูลและเปรียบเทียบดู ก็คือมีของ AIA ประกันสำหรับผู้สูงอายุอาวุโสโอเค แล้วก็มีของเมืองไทยประกันชีวิต ชื่อว่าโครงการเมืองไทยวัยเก๋าค่ะ คือบอกเผื่อเอาไว้ค่ะเผื่อว่า ประกันตัวนี้จขกท. ไม่สามารถซื้อได้แล้ว หมายถึงว่าไม่สามารถซื้อให้พ่อได้แล้วนะ ก็จะได้มีทางเลือก

2021.06.17 8:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี