Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินไม่มีส่งแต่ไม่อยากหยุดจ่ายเบี้ยประกัน ทางประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ที่ทำไว้ สาารถที่จะจ่ายแบบเป็นงวดๆได้ไหม

คิดว่าคนที่เป็นพ่อแม่คงเจอเรื่องคล้ายๆกัน คือไม่สามารถจ่ายได้ในช่วงนี้ปคงเครียดกันแน่ๆ เราเองก็เป็นแบบนั้นด้วยคะ เราเลยอยากทราบคะว่า ถ้าเรามีปัญหาเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันในช่วงนี้ ทางประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ที่ทำไว้ สาารถที่จะจ่ายแบบเป็นงวดๆได้ไหม พอที่จะช่วยเหลืออะไรเราบ้างไหม เพราะเราเองก็ไม่อยากหยุดจ่ายคะเสียดายเงินที่ส่งไปนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Juice

ยังไม่ได้ทำปนะกันตัวนี้แต่ก็อ่านอยู่เหมือนกันนะ เราก็คิดว่าหลายคนน่าจะเป็นเหมือนกันพอจะทำประกันชีวิตก็จะกังวลว่าจะจ่ายเบี้ยประกันไหวหรือเปล่าจะจ่ายไว้ได้กี่ปี แต่ตอนนี้ที่อ่านไปเขาบอกว่าสามารถผ่อนชำระได้นาน 12 เดือน เห็นมีเงื่อนไขบอกแบบนี้นะไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันใครเข้าใจเงื่อนไขนี้ช่วยอธิบายหน่อยสิคะ

2020.11.18 17:6

มีน

สามารถเลือกจ่ายชำระได้เป็นงวดก็ได้ครับ แต่ว่าต้องเลือกตั้งแต่แรกนะถ้าเลือกเป็นรายปีแล้วก็ต้องจ่ายรายปี แต่ถ้าเลือกผ่อนชำระเป็นงวดก็จ่ายเป็นชำระเป็นงวดจะถูกกว่า เข้าใจครับเพราะว่าบางคนก็หาเช้ากินค่ำจำเป็นต้องมีเงินเพื่อใช้ เลี้ยงดูชีวิตครอบครัว ก็เลยต้องผ่อนชำระซึ่งมีวิธีแบบนี้ด้วยเพื่อจะช่วยให้เราสามารถใช้กรมธรรม์ได้

2020.12.07 14:26

Moon_light

ก็สามารถปรับเปลี่ยนได้ตามสะดวกนะ คิดว่าอย่างนั้นนะเพราะว่ามันมีการจ่ายเบี้ยประกันเป็นงวดๆหลายแบบให้เลือกเหมือนกันแต่ถ้าในกรณีจ่ายไม่ไหวเนี่ยลองถามบริษัทประกันดูไหมว่าขอยืดระยะเวลาหรือเลื่อนการจ่ายเบี้ยออกไปก่อนน่าจะพอจะทำได้นะแต่เราก็ต้องดูว่าเมื่อถึงเวลากำหนดที่จะต้องจ่ายอีกครั้งเนี่ยเราพร้อมจะจ่ายไหม

2021.01.24 17:48

Oppa

@มีน แสดงว่าถ้าเราเลือกว่าจะจ่ายแบบรายปีแล้วจะไม่สามารถย้อนหรือว่าเปลี่ยนเป็นจ่ายแบบค่อยๆจ่ายได้อีกแล้วใช่ไหมคะ ถ้างั้นเราว่าตั้งแต่แรกเริ่มแบบค่อยๆผ่อนจ่ายดีกว่าก็ค่อยทยอยจ่ายแบบนั้นน่าจะเวิร์คกว่าบางทีช่วงที่ต้องจ่ายของปีเราอาจจะไม่มีเงินก้อนติดตัวก็ได้ แต่การที่ทยอยจ่ายถูกกว่านี้ยังไงคะเรานึกว่าจะจ่ายแบบไหนค่าใช้จ่ายก็เท่ากันเหมือนเดิมซะอีก เพิ่งรู้ว่าราคามันต่างกันด้วย

2021.03.26 16:47

Cute

มันก็มีอีกหลายๆวิธีนะคะที่บริษัทประกันเขาเตรียมช่วยผู้เอาประกันเมื่อมีปัญหาโดยเฉพาะการมีปัญหาจ่ายเบี้ยต่อไม่ได้แบบนี้ เคยไปอ่านมาค่ะเห็นเช่นเขามีวิธีการใช้เงินสำเร็จ แล้วก็มีวิธี ขอขยายระยะเวลาชำระเบี้ย ซึ่งเราเองก็ยังไม่ค่อยเข้าใจแล้วว่าแต่ละวิธีเนี่ยต้องดำเนินการยังไงแต่คืออยากจะบอกว่ามีวิธีหรือมีทางออกอยู่บ้างค่ะ

2021.06.17 8:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี