Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

เพื่อนๆไม่ต้องตกใจนะครับที่ผมถามแบบนี้ ที่ผมถามแบบบนี้เพราะเห็นว่านักลงทุนส่วนใหญ่มักวางแผนเกี่ยวกับการลดหย่อนภาษีตอนสิ้นปี แล้วผมไปเจอประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ค่าเบี้ยประกันต่อปีไม่แพงมากอย่างที่คิด อยากทราบว่าเพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างถ้าทำประกันตัวนี้ให้คนในครอบครัวแล้วขอลดหย่อนภาษีตอนสิ้นปี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Juice

Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองคุ้มค่ามากนะคะเบี้ยประกัน ก็จ่ายแค่ 8 ปี เป็นการจ่ายระยะสั้นมาก ซึ่งแน่นอนว่าจะต้องมีเบี้ยประกันที่แพงแน่ๆ เบี้ยประกันแพงอย่างนี้ยังไงก็ลดหย่อนภาษีได้ค่ะถ้าสนใจเรื่องความคุ้มครองด้วยแล้วแล้วหวังผลว่าจะได้เอาเบี้ยประกันที่จ่ายไปลดหย่อนภาษีด้วยประกันตัวนี้ก็ตอบความต้องการของคุณได้เลยค่ะ

2020.11.18 17:11

ทิน

สามารถที่จะใช้นำไปลดหย่อนภาษีได้นะครับ ไม่ว่าเราจะเลือกผ่อนจ่ายชำระเป็นงวด หรือว่าจ่ายทีเดียวเป็นรายปีก็สามารถนำเบี้ยประกันที่จ่ายไปนั้นไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ เพราะว่าเป็นค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นกับประกันภัยและค่าใช้จ่ายดังกล่าวก็ค่อนข้างที่จะแพงด้วย สำหรับคนที่ทำงานเป็นมนุษย์เงินเดือนก็คงอยากจะหาช่องทางการลดหย่อนภาษีด้วยนะครับ

2020.12.07 14:31

ซากุระ

เป็นประกันที่ลดหย่อนภาษีได้ เท่าที่อ่านเงื่อนไขมาเขาก็บอกว่าอย่างนั้น ที่ได้มีโอกาสเข้าไปอ่านเงื่อนไขของประกัน Gen Pro Life 8 ตัวนี้ก็เพราะว่า สนใจ ความคุ้มครองของเขาอยู่เหมือนกันค่ะ เราก็คิดว่า ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะซื้อประกันตัวนี้แต่ก็ต้องขอเวลาวางแผนเก็บออมเงินหรือว่าจัดสรรภาระค่าใช้จ่ายก่อน คิดว่าหลายคนคงจะเหมือนกัน เวลาอยากจะซื้อประกันชีวิตสักตัวก็อาจจะไม่ได้ซื้อได้ทันที

2021.01.26 17:19

ภัย

@Juice ดีมากๆเลยค่ะฉันเองก็มองหาประกันตัวนึงที่จะเอาไปลดหย่อนภาษีที่เกิดขึ้นเพราะว่ามีรายได้เกินที่รัฐบาลบอกว่าต้อง งดเว้น ก็เลยช่วงนี้ มองหาประกันที่จะคุ้มครองชีวิตแล้วก็ให้ลดหย่อนภาษีได้ด้วยแต่ว่ารายละเอียดเป็นยังไงบ้างคะสำหรับประกันตัวนี้ถ้าเอาไปลดหย่อนภาษีได้มากน้อยขนาดไหนได้กี่บาทหรือกี่เปอร์เซ็นต์คะ หรือมีช่องทางไหนไหมที่ติดต่อกับตัวแทนขายประกันโดยตรง ฉันเองก็พยายามจะหานะเราก็อยากได้ข้อมูลเพิ่มด้วย

2021.03.28 16:37

ดีน่า

@ภัย ลดหย่อนภาษีได้ก็จริงค่ะ แต่หวังว่าเหตุผลที่ผู้ซื้อประกันไม่ใช่เพราะอยากได้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีเท่านั้นนะ ดูก่อนด้วยว่าเงื่อนไขความคุ้มครอง ถูกใจหรือเปล่าเป็นแบบที่ต้องการไหม จะว่าไป ก็มีคนส่วนน้อยนะที่จะต้องใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษี ต้องเป็นคนที่มีรายได้เยอะจริงๆ ส่วนมากก็คนทำธุรกิจอะเนอะเราเองก็ไม่ค่อยเข้าใจเพราะเราเป็นคนหนึ่งที่ เป็นลูกจ้างมาตลอด

2021.06.17 8:47

เปาเปา

เท่าที่อ่านมาในคำถามของจขกทตอนท้ายๆ บอกว่าถ้าจะสมัครให้กับคนในครอบครัวแล้วใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษี อันนี้ไม่แน่ใจนะครับว่า เรื่องที่จะเอาไปลดหย่อนภาษีเป็นเรื่องของใคร เป็นรายได้ของใครส่วนบุคคลโดยเฉพาะไหมหรือว่าเป็นรายได้ในธุรกิจครอบครัว เพราะว่าปกติแล้ว สิทธิ์ลดหย่อนภาษี ใครเป็นคนทำประกันคนนั้นก็จะใช้สิทธิ์ได้ ครับ

2021.07.26 6:42

Wallop

สรุปให้จขกทเลยนะครับว่า แบบแผนประกันชีวิตที่ถามถึงของเจนเนอราลี่ตัวนี้ ใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้ครับ ถ้าให้เดาผมว่าน่าจะอยู่ที่ 100000 บาทต่อปีนะ หมายถึงลดหย่อนภาษีได้เท่านี้ แล้วก็เดาอีกว่าบ้าน จขกท ก็คงทำธุรกิจนะครับ มีรายได้เยอะจนต้องเสียภาษี หรือถ้าไม่ได้ทำธุรกิจ ถ้าคุณเองมีรายได้มากอย่างนี้ก็คงทำงานตำแหน่งสูงแน่ๆ

2021.09.15 12:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 เหมาะสำหรับเป็นการลงทุนเอาเงินไว้ใช้ตอนแก่ไหม คิดยังไงกันบ้างคุ้มค่าที่จะซื้อไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี