Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครรู้จัก ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้บ้างไหม เป็น แบบส่งเบี้ย8ปี ส่งเบี้ยปีละประมาณกี่บาทคะ?

วันก่อนเราไปตลาดนัดมา มีน้องที่รู้จักกันเป็นพนักงานขายประกันพนักงานขายประกันมาแนะนำว่า ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ซึ่งเอาจริงๆเลยนะเราไม่เคยรู้จัก ประกันของเจ้านี้มาก่อนเลยคะ อยากทราบว่า มีใครรู้จักหรือเคยใช้ประกันชีวิตของเจ้านี้ไหมคะ เป็นยังไงกันบ้างคะ ค่าเบี้ยประกันที่ต้องส่งตลอด8ปีเป็นยังไงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมากรุก

รู้จักครับ มีเพื่อนผมคนนึง มันมีลูก 4 คน เขาทำประกันตัวนี้ครับเพราะว่าคิดถึงเงินทุนประกันที่ได้เงินเยอะดีถ้าเกิดเขาเป็นอะไรขึ้นมาครอบครัวจะได้ไม่ลำบาก หรือถ้าเขา ไม่เสียชีวิตจนครบกำหนดสัญญา จะมีเงินก้อนเป็นมรดกให้ลูกๆครับ แต่เรื่องของเบี้ยประกันนี้ก็ หนักอยู่พอสมควรนะครับ คุณไหว ก็ไปเลย แต่ถ้าไม่ไหวก็ คิดก่อนก็ได้นะครับ

2020.11.19 14:6

ปิ่น

เบี้ยประกันแพงมากค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่นะครับผ่อนจ่ายดีกว่ามีให้เลือกผ่อนชำระเป็นรายเดือนด้วย แต่บอกว่ามีลูก 4 คน ไม่ทราบว่าทำประกันตัวนี้เอาไว้ทำให้ลูกได้รับมรดก ก็ดีอยู่หรอกค่ะที่เตรียมการไว้ แต่ก็ต้องคิดเกี่ยวกับทุนประกันหรืออัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับเมื่อถึงตอนขั้นเสียชีวิตมันคุ้มค่าหรือเปล่าด้วยนะคะ ตู้ฝากเงินประจำเอาไว้ให้ลูกจะคุ้มกว่าไหม

2020.12.07 14:34

ซากุระ

ตอบยากนะคะว่าคุณจะต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่บาท มันขึ้นอยู่กับคุณสมบัติของแต่ละคนที่บริษัทประกันจะพิจารณา ว่าแต่ละคนจะจ่ายเบี้ยกี่บาท ซึ่งก็ต้องดูที่อายุเป็นหลัก แล้วก็ต่อมาดูที่เงินเอาประกันเริ่มต้นของคุณค่ะ คิดว่าเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่เนี่ย เข้าไปปรึกษากับ บริษัทประกันโดยตรงเลยดีกว่านะคะ ไม่ว่าจะซื้อประกันออนไลน์หรือว่าซื้อประกันจากช่องทางไหน

2021.01.26 17:22

ภาคี

@หมากรุก ได้ครับถ้าคิดจะทำประกันที่จ่ายเยอะก็ต้องวางแผนดีๆแน่นอนว่าผลตอบแทนที่ได้สูงแต่ว่าค่าใช้จ่ายในการจ่ายก็สูงตามเหมือนกันครับเห็นว่าถ้าใครมีเงินเดือนประมาณ 30,000 บาทก็น่าจะจ่ายได้ถ้าคุณจัดสรรหรือว่า แบ่ง มาซื้อประกันตัวนี้แต่ถ้าคุณมีรายได้ต่ำกว่าแล้วก็มี ค่าใช้จ่ายอย่างอื่นที่คุณต้องผ่อนในแต่ละเดือนเอาง่ายๆถ้าเป็นอย่างนั้น ก็หาประกันตัวที่ถูกกว่าแล้วก็คุ้มครองใกล้ๆกันก็ได้ เพราะว่า ประกันมีไว้ใช้ในยามที่เราเจ็บป่วยถูกไหมครับ

2021.03.28 16:37

Hub

ฝากเงินกับบัญชีเงินฝากประจำก็มีข้อดีนะครับ @ปิ่น แต่ข้อดีของประกันก็เอาบัญชีเงินฝากประจำมาเทียบไม่ได้เหมือนกัน สมมุติว่า เพิ่งจะเริ่มฝากเงินในบัญชีเงินฝากประจำไปแค่ 2 ปี แต่เกิดเป็นอะไรขึ้นมาก่อน เงินในบัญชีก็ยังมีน้อยอยู่เลย แต่ถ้าทำประกันชีวิตภายใน 2 ปีถ้าเกิดเป็นอะไรขึ้นมา ลูกๆทุกคนในครอบครัวก็จะได้รับผลประโยชน์เป็นเงินก้อนใหญ่เลย ผมว่าทำประกันชีวิตไว้ก็ดีกว่าครับ

2021.06.18 10:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี