Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

บ้านเพื่อนเราหลายๆคนเขาซื้อประกันชีวิต ให้พ่อกับแม่เข้า เราเองก็ไม่อยากเอาบ้านเราไปเทียบกับพวกพื่อนๆหลอกนะ เพราะแต่ละคน เขามีเงินดีๆกันทั้งนั้น เขาเลยซื้อประกันแพงๆให้พ่อกับแม่เขาได้ แต่เราเองก็อยากทำเหมือนกัน เรามองๆตัวประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้เอาไว้นะ คนรู้จัดไม่ค่อยเท่าไร คิดว่าคงไม่แพงมาก คิดยังไงบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมากรุก

ถ้าให้ผมแบบเทียบเอาบริษัทประกันในตลาดประกันประเทศไทยเราที่ดังๆก็ยัง AIA ผมว่าถ้า เปรียบเทียบกับ Generaly ของเขาเบี้ยประกันส่วนมากจะถูกกว่านะครับ ถึงแม้ไม่มีใบประกันให้ไม่ย่อยหรือเยอะแยะมัน AIA แต่ก็ตอบโจทย์หลายคนอยู่นะ ผมเองก็ชอบแผนประกันของเขาอยู่เหมือนกัน นี่ก็วางแผนจะซื่อประกันของบริษัทนี้อยู่ ดูไม่น่ารำคาญ

2020.11.19 14:9

กิ่ง

บอกเลยว่าเบี้ยประกันแพงมากค่ะ ถึงขนาดที่ว่าผ่อนชำระเป็นงวดหรือรายเดือนดีกว่า ถึงแม้จะบอกว่าเป็นเงินก้อนที่จะเอาไว้เป็นมรดกให้กับลูกๆก็เถอะ ปกติแล้วพ่อแม่ก็ต้องรับผิดชอบในค่าใช้จ่ายดูแลลูกๆด้วย ก็เลยต้องคิดเกี่ยวกับเบี้ยประกันด้วยนะคะว่าสามารถสู้หรือจ่ายไหวไหม ไม่อย่างนั้นแล้วกว่าลูกจะได้มรดกก็คงจะต้องเป็นภาระให้กับพ่อแม่ในการจ่ายค่างวดนั่นแหละค่ะ

2020.12.07 14:35

ไออุ่น

ครับเห็นด้วยครับถ้าเปรียบเทียบกับประกันชีวิตของ AIA ประกันของ generali จะมีเบี้ยประกันที่ถูกกว่าจริงๆ คือหมายถึงว่าเขามีแผนประกันให้เลือกแบบที่จ่ายถูกๆมากกว่าแต่ถ้าอยากจะจ่ายแพงแล้วก็ได้รับความคุ้มครองสูงๆเหมือนกับของ AIA เจนเนอราลี่เขาก็มีแผนประกันสูงให้เลือกเหมือนกันครับ คือผมว่าบริษัทเจนเนอราลี่เนี่ยมีแบบแผนประกันให้เลือกแบบอิสระมากกว่า

2021.01.26 17:24

ภาคี

@กิ่ง อันนี้เราเห็นด้วยเลยค่ะเพราะว่าคำว่ามรดกให้ลูกหลานเนี่ยมันมีเป็นหลายอย่างได้ทำธุรกิจสร้างธุรกิจก็เป็นมรดกให้ลูกหลานได้ใช้เป็นต่อยอดเงินได้ด้วยไม่จำเป็นต้องซื้อประกันเสมอไป นอกเสียจากว่าอยากจะได้ประกันแล้วได้เป็นเหมือนเงินก้อนด้วย แต่ค่าเบี้ยประกันก็แพงจริงๆเราว่าถ้าอยากจะได้เป็นมรดกให้ลูกหลานน่าจะลงทุนกับตัวอื่นดีกว่าทำประกันอย่างเดียวค่ะ

2021.03.28 16:37

Hub

@กิ่ง @ภาคี ผมว่าจริงๆแล้วประกันตัวนี้ ก็ไม่ได้แพงขนาดนั้นนะครับ ก็คือชำระเบี้ยต่อปีก็แค่หลักหมื่นเอง ถ้ามาเฉลี่ยต่อเดือนก็ตกเดือนละไม่กี่พันบาท แต่ทำเอาไว้ก็ดีครับเพื่อผลประโยชน์ให้คนในครอบครัวเป็นเงินก้อนใหญ่ เพราะการเอาเงินไปลงทุนหรือสร้างธุรกิจ มันมีโอกาสเสี่ยงมากกว่า เผลอๆธุรกิจที่จะกลายเป็นมรดกกลับกลายเป็นหนี้แทนก็ได้นะครับ ก็เลยคิดว่าเอาเงินไปลงทุนซื้อประกันชีวิตก็ดีกว่า

2021.06.18 10:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 เหมาะสำหรับเป็นการลงทุนเอาเงินไว้ใช้ตอนแก่ไหม คิดยังไงกันบ้างคุ้มค่าที่จะซื้อไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี