Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครรู้บ้างว่า ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 แบบจ่าย6ปี เบี้ยที่จ่าย จะประมาณเท่าไรต่อปี คุ้มครองดีไหม ?

ใครๆเดียวนี้ก็คุยกันเรื่องประกันชีววิต เขาว่าการทำประกันชีวิต ว่าเป็นหลักประกันที่ดีอย่างหนึ่งให้กับคนข้างหลัง ที่บ้านพ่อเราก็ฟังเขามาแล้วก็มาเล่าให้ฟัง ตอนนี้ชวนเราทำใหญ่เลย เราก็อยากให้พ่อทำเหมือนกันแหละ ถ้าเป็นมีใครรู้บ้างว่า ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 เพื่อนๆคิดว่าจะดีมั้ย? สามารถซื้อสัญญาเพิ่มได้ด้วย มันจะคุ้มมั้ย การจ่ายเบี้ยแค่6ปี มันจะแพงไปมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โต้งคร้าบ

แต่ผมว่าเดี๋ยวนี้คนคุยกันเรื่องยกเลิกสัญญาประกันชีวิตมากกว่าทำใหม่นะครับ เพราะจ่ายต่อไม่ไหวกันแล้ว ไม่รู้ว่าตอนนี้คุณยังคิดอยากทำอยู่มั้ย? หรือทำไปแล้ว....แต่ถึงยังไงผมว่าถ้าคุณไปทำประกัน Gen aom sub 6 ไปก็น่าจะไม่มีปัญอะไรมากนะเพราะเป็นประกันระยะสั้นๆจ่ายเบี้ยก็ไม่หนัก...แถมได้เงินคืนด้วยทุกๆปี ผมเองยังเคยสนใจเลยประกันตัวนี้

2020.11.19 14:19

หนิง

ไม่รู้เหมือนกันนะคะเห็นว่าไม่แพงขึ้นอยู่กับอายุของผู้สมัครใช้บริการด้วย แต่ที่น่าสนใจก็คือเราสามารถที่จะเป็นผู้ได้รับเบี้ยประกันคืนทั้งหมดถึง 167% หลังจากผ่อนชำระเบี้ยประกันหมดแล้วต่อไปอีก 15 ปีถ้าเราอยู่และมีชีวิต ก็จะสามารถได้รับผลตอบแทนทั้งหมดนี้ได้ค่ะถือว่าคุ้มนะคะ จะได้มีเงินก้อนเอาไปทำธุรกิจหรืออะไรก็ได้ต่อ

2020.12.08 14:27

ไออุ่น

ผมกำลังหาอยู่พอดีเลยครับประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ของบริษัทเจนเนอราลี่ จำไม่ได้ว่าชื่อของประกันเขาคืออะไร ตอนนี้รู้แล้วว่าชื่อ gen aom sub 6 คือผมอยู่ในวัยทำงานนะครับเราก็ คิดว่าเหมาะสำหรับประกันสะสมทรัพย์มากที่สุด คือผมยังไม่พร้อมจะทำประกันแบบคุ้มครองระยะยาวแต่กำลังจะหาตัวช่วยในเรื่องการออมเงินก็เลยสนใจประกันแบบนี้

2021.01.26 17:28

พาณิชย์

@หนิง เป็นแนวคิดที่ดีนะครับที่เลือกเอาเงินประกันไปต่อยอดธุรกิจหรือว่าเอาไปเสริมเวลาคุณต้องการลงทุนด้วยแต่ว่าติดนิดนึงครับคือถ้าเราจะได้รับเงินจากประกันตัวนี้คือมีปัญหาเรื่องสุขภาพที่ต้องใช้การเข้าโรงพยาบาลแล้วก็เบิกใช่ไหมครับหรือว่า ทำอย่างอื่นก็ได้ แค่สงสัยครับว่าหาการทำประกันตัวนี้ดียังไงแล้วก็จะเบิกได้ตอนไหนถ้าใครมีข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการรับ เงินประกันที่ได้รับจากประกันตัวนี้แล้วก็ไปลงทุนอย่างอื่นได้ขอบอกหน่อยนะครับ

2021.03.28 16:38

Woody

@พาณิชย์ ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ครับแล้วก็ไม่รู้ด้วยว่าสามารถที่จะเบิกเงินจากประกันได้ด้วยหรอถ้าเราเข้าโรงพยาบาล คืออันนี้มันเป็นประกันชีวิตเราก็เป็นแบบสะสมทรัพย์นะครับ ก็คือเหมาะกับคนที่อยากจะออมเงิน ได้เงินคืนทุกปีแล้วก็ได้เงินก้อนสุดท้ายเป็นเงินก้อนใหญ่ด้วยอะไรแบบนี้มากกว่า ไม่น่าจะมีผลประโยชน์อย่างที่คุณพูดนะเกี่ยวกับเบิกเงินค่ารักษาอะไรนั้น

2021.06.18 10:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี