Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครรู้บ้างว่า ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่าย6ปีคุ้มครองไปถึงอายุ90ปี อยากทราบว่าประกันนี้เหมาะกับใคร?

ประกันชีวิตควรเลือกแบบที่ตรงกับความต้องการและวัตถุประสงค์ของผู้เอาประกันภัย แต่ก็แปลกดีที่บางทีก็ไม่รู้ว่าเราควรเลือกทำประกันชีวิตฉบับไหนดี ส่วนใหญ่จะดูที่ทุนประกันอย่างเดียวเลย .. คุณคิดยังไงกับประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 ดูท่าจะให้ความคุ้มครองระยะยาวแต่จริงๆแล้วเหมาะกับใคร พอจะบอกผมได้มั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภพ

จริงๆแล้วเหมาะสำหรับคนที่อยากจะได้รับเงินคืนสูงสุดถึง 167 เปอร์เซ็นต์ของจำนวนเงินเอาประกันนะครับ เพราะว่าตั้งแต่ผ่อนชำระเบี้ยประกันภัยครบ 6 ปีแล้ว จะสามารถได้รับการคุ้มครอง 15 ปี ถ้าไม่มีการเสียชีวิตแล้วอยู่ได้คน 15 ปีก็จะได้รับเงินเอาประกันทั้งหมดคืนและเพิ่มให้อีก ลองเปรียบเทียบกับอัตราดอกเบี้ยในธนาคารดูสิครับว่าอันไหนคุ้มค่ามากกว่ากัน

2020.12.08 14:28

คนแคระทั้ง 7

ประกันนี้เขาไม่ได้คุ้มครองจนถึงเราอายุ 90 ปีนี่นา มันเป็นประกันชีวิตสะสมทรัพย์ซึ่งประกันประเภทนี้จะมีความคุ้มครองระยะสั้นกว่านั้น แต่มีคุณสมบัติช่วยเราเอาเงินได้ ส่วนมากก็จะให้ความคุ้มครอง 10 ปีถึง 15 ปี เจ้าของกระทู้อาจจะสับสนเอาประกันตัวนี้ไปรวมกับประกันแบบแผนอื่นหรือเปล่าคะ ลองไปศึกษาดูใหม่นะ เพราะถ้าศึกษาไม่ดีเข้าใจผิดแล้วไปซื้อประกัน เดี๋ยวจะยุ่ง

2021.01.26 17:30

พาณิชย์

@ภพ แสดงว่าถ้าผ่อนชำระเบี้ยประกันครบ 6 ปีในแต่ละปีนี้ค่าเบี้ยประกันแพงมากไหมคะ พอได้รับความคุ้มครองแค่ 15 ปีเอง ปกติแล้วประกันที่เรารู้จักเมียให้ความคุ้มครองอย่างต่ำๆก็ 70 80 ปีเลยนะคะแต่ไม่ให้ความคุ้มครองแค่ 15 ปีแล้วว่าน้อยไปหน่อยอยากจะรู้ว่าค่าเบี้ยประกัน 6 ปีที่จ่ายนี้คุ้มไหมถ้าเทียบกับดอกเบี้ยที่ธนาคารให้ส่วนที่เราจะได้คิดว่าน้อยมากๆคงต้องมาดูมากความคุ้มครองที่ได้มีเท่าไหร่

2021.03.28 16:38

Woody

@คนแคระทั้ง7 ไม่ทราบว่าสโนไวท์มาด้วยไหมครับคุณพี่ ล้อเล่นนะครับ ที่พี่บอกมาว่าประกันเป็นประกันชีวิตสะสมทรัพย์จะถูกแล้วครับ เพราะผมเองก็จะบอกอย่างนั้นเหมือนกันถ้าพี่ไม่มาบอกก่อน ก็คือเป็นประกันชีวิตระยะสั้นครับคุ้มครอง 15 ปีเท่านั้นอันนี้ฝากถึงจขกทนะครับ แล้วก็จ่ายเบี้ยแค่ 6 ปีเรียกได้ว่าเป็นทางการที่เป็นตัวช่วยในการออมเงินที่ดีมากๆ

2021.06.18 10:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี