Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 เงินที่เราได้คืน 150% มันคืออะไรค่ะเป็นดอกเบี้ยเหรอค่ะ?แบบนี้เรียกว่าได้เยอะมั้ยค่ะ

หนูกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันชีวิตอยู่ค่ะ หากใครอยากให้ข้อมูลเพิ่มเติมก็บอกได้เลยนะค่ะ หนูดู ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่ มีคนบอกว่าซื้อประกันตัวนี้แล้วได้เงินคืนสูงสุด 150% เลยค่ะ แต่ชื่อประกันนี้บอกว่าไม่มีเงินปันผลนี่ค่ะ แล้วเงินที่เราได้คืน 150% มันคืออะไรค่ะเป็นดอกเบี้ยเหรอค่ะ แบบนี้เรียกว่าได้ดีมั้ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ต้าวอ้วน

ตอนนี้ยังตอบคุณไม่ได้ค่ะ ตัวดิฉันเองก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องนี้รู้แค่ว่าตอนเข้าไม่อ่านเงื่อนไขเขาก็บอกว่ามีเงินคืนทุกปี แต่ว่าจะได้คืนเท่าไหร่กี่เปอร์เซ็นต์ของเบี้ยประกันที่จ่ายไปแล้ว ก็ยังไม่ได้ลองศึกษาข้อมูลตรงนี้เลยนะคะ คิดว่าถ้าเราอยากจะรู้ข้อมูลตรงนี้ยังไงก็คงจะต้อง สอบถามจากบริษัทประกันโดยตรงแล้วล่ะค่ะ

2020.11.20 6:25

แคน

ต้องลองคำนวณเอาเงินประกันทั้งหมดที่เราจะต้องจ่ายให้กับเขาใน 6 ปี ถ้าเราไปฝากประจำในบัญชีก็จะได้รับดอกเบี้ยมาเท่าไหร่ครับ ถ้าดอกเบี้ยหรือผลตอบแทนในระยะเวลา 15 ปีได้รับมากกว่า 150 เปอร์เซ็นต์ ผมแนะนำว่าเอาเงินที่เรามีไปฝากธนาคารดีกว่าไหมครับ เราจะสามารถนำเงินออกมาใช้จ่ายในตอนที่จำเป็นและไม่ต้องมีข้อผูกมัดเหมือนกับไปทำประกันนี้ด้วย

2020.12.08 14:31

คนแคระทั้ง 7

ถ้าคุณเข้าใจประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์จริงๆ คุณจะรู้ว่าคุ้มค่ะ เพราะประกันชีวิตแบบนี้ไม่ได้ช่วยเราเอาเงินได้เท่านั้น แต่ในระหว่างความคุ้มครองระหว่างสัญญา คุณจะได้รับความคุ้มครองด้วยถ้าเกิดกรณีเสียชีวิตขึ้นมา ถึงแม้ว่าเงินชดเชยที่จะได้ คือที่ครอบครัวของคุณจะได้เนี่ยอาจจะไม่ได้มากมายเท่ากับประกันชีวิตรูปแบบอื่น แต่ก็เป็นเงินก้อนที่พอรับได้

2021.01.26 17:41

มะยม

@ต้าวอ้วน เงินคืนทุกปีจะเป็นเปอร์เซ็นต์ค่ะแบบนี้เรียกว่าประกันแบบเงินปันผลแต่ว่าจะได้เงินคืนปีละเท่าไหร่นี้ขึ้นอยู่กับค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายในแต่ละปีด้วยค่ะอันนี้ก็ต้องไปคุยกับตัวบริษัทโดยตรงว่าเราต้องการความคุ้มครองแบบไหนแต่ค่าเบี้ยประกันปีละเท่าไหร่และจะได้เงินหรือว่าเงินปันผลที่เป็นดอกเบี้ยของเราเนี่ย จะได้คืนมาปีละกี่เปอร์เซ็นต์อันนี้ก็ต้องดูกันไปค่ะ แต่ค่าเบี้ยประกันต้องระวังด้วยนะคะ

2021.03.28 16:39

Minho

@คนแคระทั้ง7 ใช่ครับพี่มีเงินออมด้วยได้ความคุ้มครองชีวิตด้วยเพราะสิ้นสุดสัญญา 15 ปีก็ได้เงินก้อนใหญ่อีกด้วย คุ้มกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว ผมบอกเลยว่าผมกำลังวางแผนจะทำประกันตัวนี้อยู่ เพราะเดี๋ยวนี้เราวางแผนอนาคตระยะยาวเกินไปไม่ค่อยจะได้สถานการณ์อะไรอะไรมันเปลี่ยนเร็วมากก็เลยเลือกวางแผนแบบระยะสั้นไปก่อนจึง 15 ปีสำหรับผมผมว่าก็นานอยู่แล้วนะครับ

2021.06.18 11:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี