Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 แต่ไม่แน่ใจเรื่องสัญญาเพิ่มว่าซื้อได้มั้ย ถ้าเราซื้อเพิ่มเข้าไปได้จะแพงมั้ย?

ปกติแล้วถ้าเราซื้อประกันชีวิตเป็นแบบประกันหลักจะสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้อีก การที่เราซื้อเพิ่มเข้าไปแบบนี้มันคุ้มไหมค่ะเพราะทุกปีต้องเสียเบี้ยหลักแล้วก็ต้องมาจ่ายเบี้ยเพิ่มอีกตอนนี้ เรากำลังดูประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่ แต่ไม่แน่ใจเรื่องสัญญาเพิ่มว่าซื้อได้มั้ยแล้วถ้าเราซื้อสัญญาเพิ่มได้ มันจะส่งแพงมั้ยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ต้าวอ้วน

คิดว่าประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิตระยะสั้นที่เหมาะสมมากที่เราจะสามารถซื้อประกันอื่นเพิ่มได้ เพราะว่า ยังไงเราเองก็ต้องซื้อประกันสุขภาพและอุบัติเหตุเพิ่มอยู่แล้ว และด้วยความที่ประกันนี้เขาคุ้มครองเราแค่ 15 ปี พอครบกำหนดสัญญาเราก็ต้องซื้อจากกันใหม่ คนถึงกับทำประกันชีวิตอีกตัวหนึ่งรอเอาไว้เลยก็มีนะคะ ถ้าทำประกันระยะสั้นก็มีทางเลือกและมีโอกาสอื่นๆเยอะแยะ

2020.11.20 6:27

หนึ่ง

ซื้อประกันเพิ่มดีกว่านะครับ เพราะว่าจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุและเรื่องของสุขภาพด้วย ตัวนี้จะเป็นประกันชีวิตที่จะได้ให้เงินก้อนกับเราเมื่ออยู่ครบสัญญาเพียงเท่านั้น ไม่ได้ช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลเมื่อเราอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วยด้วยครับ แถมไม่มีเงินชดเชยเมื่อเราต้องนอนโรงพยาบาลก็ทำงานไม่ได้อีกด้วย ไปหานะครับ

2020.12.08 14:33

กล้วยหอมจอมซน

มีสัญญาเพิ่มเติมให้ซื้อแน่นอน เพราะว่า ประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ ซึ่งความคุ้มครองของเขาเนี่ยก็จะคุ้มครองกรณีเสียชีวิตเท่านั้น แล้วก็เมื่อเทียบกับประกันชีวิตรูปแบบอื่นก็จะได้เงินชดเชยเมื่อเสียชีวิต ไม่เยอะเท่าไหร่ แต่ก็เน้นให้ผู้เอาประกันเนี่ยออมเงินได้ ถ้าไม่เกิดเรื่องอะไรก็ได้เงินคืน ประกันเพิ่มเติมก็เลยจำเป็นต้องซื้ออยู่แล้ว

2021.01.26 17:44

มะยม

@ต้าวอ้วน แต่เราว่าทำประกันชีวิตระยะสั้นมันดูแปลกๆนะคะถ้าจะทำประกันชีวิตเราว่าทำประกันชีวิตระยะยาวไปเลยดีกว่าอย่างเช่นจนครบอายุสัญญาอาจจะ 70 ปี 80 ปี 90 ปีก็ได้เลือกได้ว่าจะจ่ายค่าเบี้ยประกันเมื่อไหร่หรือว่าปีละขนาดไหนอย่างเช่นเราอาจจะกำหนดว่าจ่ายไปจนถึงอายุ 50 หรืออาจจะมีแบบที่ให้เลือกจ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 5 ปีแบบนี้ก็มีเหมือนกันค่ะ แต่อยากให้เน้นที่ความคุ้มครองมากกว่า

2021.03.28 16:39

Minho

@กล้วยหอมจอมซน ก็อีกอย่างนึงนะครับ ประกันตัวนี้เขามีเงินคืนให้ทุกปี ถ้าคุณซื้อสัญญาเพิ่มเติม ก็สามารถเอาเงินคืนที่ได้เนี่ยมาสมทบเพื่อจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ ซื้อความคุ้มครองอื่นๆเพิ่มได้ ก็คือเป็นประกันตัวหนึ่งที่ทำให้เรามีเงินหมุนเวียนใช้จ่ายนะครับ ไม่เหมือนกับประกันชีวิตระยะยาวที่เราจ่ายเบี้ยไปแต่ไม่มีเงินคืนให้กว่าจะสิ้นสุดสัญญาก็จนแก่หรือไม่ก็คุ้มครองตลอดชีวิตไปเลย

2021.06.18 11:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี