Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การที่เราทำ ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 ตอบโจทย์ คนที่ต้องการสร้างหลักประกันที่ดีในอนาคตแก่คนข้างหลังมั้ย?

เคยได้ยินแบบนี้มั้ย "การทำประกันชีวิตเป็นหลักประกันให้กับคนที่อยู่ข้างหลัง" หลายคนคิดกับเรื่องนี้ยังไงค่ะ? เราอยากถามคนที่ทำประกันชีวิตกันแล้วว่าที่คุณทำเป็นเพราะอะไรคะ? แล้วการทำประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 นี่จะตอบโจทย์มั้ยคะ คุณว่าเราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันแบบระยะสั้นแบบนี้ จะทำให้เรามีผลตอบแทนที่ดีมั้ยค่ะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องมูมู่

ถ้ากรณีที่เราเสียชีวิต เขาก็มีเงิน คุ้มครอง เพื่อคนข้างหลังจะได้ไม่เดือดร้อน แต่ถ้าคิดว่าถ้าซื้อประกันตัวนี้ เพื่ออนาคตอันยาวไกลจนเราสูงอายุ ก็น่าจะไม่ค่อยเหมาะค่ะ เพราะว่าประกันตัวนี้ไม่ได้มีวงเงินมากมายเป็นหลักล้านอะไรขนาดนั้น แต่เป็นประกันที่ ช่วยให้เราเอาเงิน มีเงินใช้เป็นเงินหมุนทุกๆปี เราก็สบายใจเพราะมีความคุ้มครองถ้าเกิดเรื่องร้ายๆขึ้น ก็เท่านั้นค่ะ

2020.11.20 6:31

มิ้ว

ถูกต้องแล้วค่ะ ไม่ว่าจะเป็นคนที่อยู่ข้างหลังหรือว่าตัวเราเอง เมื่อเราผ่อนชำระค่างวดจบทั้ง 6 ปีแล้ว ก็สามารถที่จะรอเงินที่จะได้รับเลย 15 ปีผ่านไปก็ได้รับเงินเอาประกันคืนแล้วค่ะ หรือถ้าเกิดเหตุเราเสียชีวิตคนข้างหลังก็จะได้รับผลประโยชน์ด้วย ถือว่าเป็นมรดกหรือว่าเป็นการวางแผนที่ดีเพื่อที่จะได้รับเงินก้อนกลับมาเลยนะคะทำไว้เถอะค่ะ

2020.12.08 14:34

กล้วยหอมจอมซน

ประกันตัวนี้เป็นประกันระยะสั้นถ้าคุณซื้อรายการตัวนี้ตอนที่คุณอายุยังน้อยหรืออยู่ในวัยทำงานความคุ้มครองก็อาจจะไม่ได้คุ้มครองชีวิตคุณไปจนถึงแก่เฒ่า พอสิ้นสุดสัญญาคุณก็ต้องซื้อใหม่เรื่อยๆ แต่มันก็ดีตรงที่ว่าช่วยคุณเอาเงินก้อนใหญ่ได้เรื่อยๆ แต่บางคนก็เลือกทำประกันชีวิตระยะยาวไปเลยนะ แต่แบบนั้นกว่าจะได้เงินก้อนใหญ่ก็ต้องรอจนแก่มากๆจริงๆ หรือถ้าลูกหลานจะได้เงินชดเชยก็ต้องเป็นกรณีที่คุณเสียชีวิตแล้ว

2021.01.26 17:46

มะยม

@มิ้ว แต่ว่าถ้าจะทำประกันชีวิตจริงๆแล้วว่าทำประกันชีวิตระยะยาวก็ไม่เสียหายนะคะ ทำประกันชีวิตระยะสั้นหมายถึงวันเก็บเป็นเงินก้อนระยะสั้นและก็ต้องการเอาให้คนที่อยู่ข้างหลังใช่ไหมคะ แต่เราไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่จ่ายค่างวดจบภายใน 6 ปีต้องดูด้วยว่าค่าเบี้ยประกันที่จ่ายในแต่ละปีนั้นเยอะขนาดไหนเพราะถ้าเยอะมากๆต้องดูตามสภาพการเงินด้วยค่ะเราอาจจะไม่ไหวก็ได้ เศรษฐกิจช่วงนี้ยิ่งไม่ค่อยดีด้วย

2021.03.28 16:39

Hanabi

@กล้วยหอมจอมซน อ้าวเป็นประกันระยะสั้นหรอคะ เพราะว่าส่วนใหญ่เท่าที่เรารู้จักประกันชีวิตมาเนี่ยประกันแต่ละบริษัทถ้าพูดถึงประกันชีวิตก็เป็นประกันอะไรยาวทั้งนั้นเพิ่งเคยรู้ว่ามีประกันชีวิตที่เป็นแบบประกันระยะสั้นด้วยถ้าอย่างนี้ทำตอนที่อายุมากๆแล้วก็ดีกว่าใช่ไหมคะแต่ค่าประกันตอนที่เราอายุมากกับอายุน้องจะต่างกันมากหรือเปล่าเพราะว่าส่วนใหญ่แล้วถ้าทำประกันทีหลังค่าเบี้ยประกันก็สูงมากๆด้วยใช่ไหมคะ

2021.04.23 17:7

TUNA

@Hanabi มีค่ะประกันชีวิตระยะสั้น อยู่ในพวกประกันชีวิตสะสมทรัพย์อะไรพวกนี้นะคะ เหมาะกับคนวัยทำงานและอาการแบบนี้จะจ่ายเบี้ยสั้นๆ ไม่ถึง 10 ปี จ่ายเบี้ย 5 ปีก็มีนะ ความคุ้มครองนะยังคุ้มครองไปจนถึง 10 ปี 15 ปี แล้วหลังจากนั้นก็จะได้เงินก้อนกลับมา รายการบางสร้างหรือบางแบบแผนมีเงินคืนหรือเงินปันผลให้ด้วยนะ

2021.04.27 8:26

Peter

@เจ้าของกะทู้ ต้องบอกตรงๆเลยนะครับว่าถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองหรือผลประโยชน์เกี่ยวกับเงินก้อน เอาไว้ให้คนข้างหลังเมื่อคนเสียชีวิต ประกันตัวนี้ยังไม่ค่อยเหมาะ ถึงแม้ว่าเขาก็มีเงินก้อนให้ แต่ก็ยังเป็นเงินก้อนเล็กเมื่อเทียบกับประกันชีวิตแบบแผนอื่น ประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่อยากออมเงินมีเงินหมุนทุกปีมากกว่าครับ

2021.06.18 11:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี