Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 เป็นบัญชีประกันระยะสั้น เบี้ยประกันเป็นยังไงบ้าง คนเงินน้อยๆจะสามารถทำได้มั้ย?

คิดจะทำประกันชีวิต ก็ต้องมีการวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆเพื่อจะได้มีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันทุกปี จริงมั้ยครับ? ยิ่งถ้าเลือกประกันที่เป็นระยะสั้นๆยิ่งต้องคิดให้หนัก แม้รายได้ของผมในแต่ละเดือนจะไม่ค่อยแน่นอนแต่ผมจะพยายามครับ มีประกันระสั้นครับ ที่ผมได้ยินมา คือ ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 ผมไม่ค่อยรู้เรื่องประกันชีวิตทุกคนคิดยังไงกับประกันฉบับนี้ มันจะเหมาะกับผมมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องมูมู่

เราเองก็เป็นคนที่เงินน้อย ทำงานประจำก็จริงแต่เงินเดือนก็ไม่ขึ้นสักทีอยู่ที่หมื่นต้นเอง ตอนแรกก็ไม่คิดว่าตัวเองจะสามารถทำประกันชีวิตได้เร็วขนาดนี้ แต่พอมาเจอกับตัวนี้ก็คือตอบโจทย์มากเลยค่ะเบี้ยประกันไม่แพง ที่เราเก็บเงินได้มีเงินหมุนทุกทีสบายใจเพราะมีความคุ้มครองด้วยถ้าเกิดเสียชีวิตขึ้นมาเพราะแม่ก็ไม่ลำบากเดือดร้อน แม้วงเงินไม่มากมายแต่ก็พอช่วยได้ค่ะ

2020.11.20 6:32

เฟิน

ฉันคิดว่าถ้าจะใช้วิธีนี้ลองคำนวณเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับจากการฝากประจำดีกว่าไหมคะ แน่นอนค่ะว่าใช้ประกันภัยก็ดี ถ้าเราเอาเงินฝากของเราจำนวน 6 ปีไปฝากธนาคารจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงกว่าไหม และยังสามารถที่จะเอานำเงินออกมาใช้ในยามจำเป็นได้อีกด้วยไม่มีข้อผูกมัดเหมือนกับ ไปสมัครใช้บริการของประกันภัยตัวนี้นะคะ

2020.12.08 14:36

กล้วยหอมจอมซน

ก็เหมาะกับคนงบน้อยอยู่นะคะแต่ก็ต้องเป็นคนงบน้อยที่มีรายได้ประจำรายได้แบบต่อเนื่อง เพราะก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันทุกปี แต่ทุกปีก็ได้เงินคืนกลับมาเหมือนกันนะ จำไม่ได้ว่าประกันของ generali ที่เป็นประกันชีวิตสะสมทรัพย์ตัวนี้เขากำหนดให้มีเงินเอาประกันขั้นต่ำเท่าไหร่ แต่คิดว่าน่าจะไม่ต่ำกว่า 50,000 บาท ไม่แน่ใจจริงๆนะ

2021.01.26 17:47

มะยม

@น้องมูมู่ ดีเลยครับที่วางแผนการลงทุนแม้แต่มีเงินไม่เยอะเป็นนิสัยทางการเงินที่ดีนะครับใช้เงินอย่างฉลาดในการลงทุนแนะนำครับว่าถ้ามีเงินไม่เยอะให้เริ่มจากที่ทำได้อย่างที่คุณทำก็ดีอยู่แล้วนะครับวางแผนแต่ว่าลองคิดดีๆนะครับประกันตัวนี้ลงทุนหลายปีอยู่เหมือนกันที่ต้องใช้เงินลงทุนสูงอาจจะถ้าผลตอบแทนไม่เป็นอย่างที่คุณคาดหวังไว้อาจจะมีความลำบากเกิดขึ้นไหมลองคิดดูนะวางแผนดีๆแล้วก็ถ้าวางแผนแล้วก็ลงทุนเลยครับอย่าลังเล

2021.03.28 16:40

Peter

@น้องมูมู่ ตอบโจทย์ผมเหมือนกันเลยครับ ว่าไปสถานการณ์ของผมก็คล้ายๆกับเรื่องของคุณที่เล่ามาเลยนะ คือทำงานมาตั้งนานเงินเดือนก็ไม่ขึ้นสักที แต่ค่าใช้จ่ายกับเพิ่มขึ้นทุกปี ไม่ต้องพูดถึงเลยครับเงินเก็บเนี่ยแทบจะไม่มี แต่พอมาเจอประกันตัวนี้ก็คือช่วยได้เยอะ ช่วยผมมีเงินออมคาดหวังได้หลังจากทำประกันอีก 15 ปีมีเงินก้อนในกระเป๋าแน่นอน

2021.06.18 11:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี