Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 ส่งเบี้ยแค่6ปี คนทำอาชีพส่วนตัวอย่างผมสามารถซื้อได้ไหมครับ แพงไหมประกันตัวนี้ ?

ผมทำธุรกิจเป็นของตัวเองครับ ไม่ได้ใหญ่โตอะไรครับส่วน เรื่องรายได้ก็ไม่แน่นอนยิ่งตอนนี้ยิ่งได้น้อยครับ แต่พออยู่ได้ครับ ผมอยากทำประกันชีวิตนะ ก็เป็นห่วงเรื่องการจ่ายเบี้ยคิดว่าอยากทำประกันชีวิตที่ส่งไม่นานครับ อย่างที่ดูๆคือ ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 ครับ ส่งเบี้ยแค่6ปีก็จบแล้วครับ แต่ยังกังวลครับ ว่าเบี้ยตัวนี้คนอย่างผมจะส่งไหวมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปังปังปิ้งปิ้ง

ไม่แพงนะคะ ไม่เคยทำประกันนี้แต่เคยมีคนเล่าให้ฟัง เป็นเพื่อนสนิทนี่ล่ะค่ะเขาทำประกันตัวนี้อยู่ เขาเองก็มีรายได้ไม่มาก เรียนอยู่ด้วยแล้วก็ทำงานไปด้วย เป็นงาน part time เขาก็ยังซื้อประกันตัวนี้ได้ แล้วคุณบอกว่าคุณเป็นเจ้าของธุรกิจหรือมีธุรกิจส่วนตัวหนูว่ายังไงคุณก็ทำได้ค่ะ หนูเองก็คิดจะทำเหมือนกันนะคะ แค่กำลังรอหางานให้ได้ก่อน

2020.11.20 6:36

ทด

ดูเหมือนจะไม่แพงนะครับแต่ก็ดูจำนวนการผ่อนชำระ 6 ปีว่าเลือกผ่อนชำระแบบรายเดือนได้ไหม เพราะว่าเงินทั้งหมดที่เราฝากไปก็จะได้กลับคืนมาแต่ต้องมีอายุหลังจากนั้นให้ถึง 15 ปีนะครับ รวมเงินที่จะได้รับมากถึง 60 70 เปอร์เซ็นต์ของจำนวนเงินเอาประกันภัย ทำงานอาชีพส่วนตัวมีเงินจ่ายเบี้ยประกันก็สามารถที่จะทำได้ครับไม่ใช่เป็นการสมัครบัตรเครดิต จะยากปานนั้น

2020.12.08 14:39

แครอท

อาชีพส่วนตัวของคุณคือหมายถึงทำธุรกิจส่วนตัวใช่ไหมคะ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็เหมาะสมเลยค่ะรับรองว่าเบี้ยประกันคงไม่เกินกำลังของคุณแน่ๆ ถ้าจะให้พูดตรงๆรับประกันรูปแบบนี้ก็เหมาะกับคนในวัยทำงานมากๆเลยค่ะไม่ว่าจะทำงานอาชีพไหนทุกคนก็ทำงานเพื่อเก็บเงินทั้งนั้นถ้าใครเก็บเงินไม่ค่อยอยู่ประกันตัวนี้ก็เป็นตัวช่วยที่ดีเลยนะ

2021.01.26 17:51

มาแกงก้า

@ทด เราว่าก็โอเคนะคะเพราะว่าถ้ารวมเงินที่จะได้คืนมาตอนที่เราอยู่ได้ครบ 15 ปีตามสัญญาถึง 70 เปอร์เซ็นต์ก็ถือว่าเป็นประกันระยะสั้นที่ให้ความคุ้มครองครอบคลุมดีได้เงินก้อนเยอะอยู่ค่ะอาจจะไม่เท่าการทำประกันแบบระยะยาวที่ได้เงินคืนเยอะกว่านั้น แต่ถือว่าประกันตัวนี้ก็ตอบโจทย์อยู่ถ้าสามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันย่อยเป็นรายเดือนหรือแบ่งเป็นทุกๆ 3 เดือนได้จะดีมากเลยดีกว่าปีละก้อนใหญ่ๆ

2021.03.28 16:40

หัวไชเท้า

@แครอท เห็นด้วยค่ะ เห็นด้วยที่คุณบอกว่า ประกันนี้เหมาะกับคนที่ทำธุรกิจส่วนตัวด้วย ถึงแม้รายได้จะไม่แน่นอนแต่ก็เป็นคนที่มีรายได้มากในบางเดือน ก็สามารถวางแผนชำระเบี้ยรายปีได้แล้วแค่ 6 ปีเองค่ะเวลาผ่านไปเร็วๆนะคะ แป๊บเดียวคุณก็จ่ายหมดแล้วแน่นอนแล้วก็รอรับผลประโยชน์อย่างเดียวเลยทีนี้ แม้แต่คนทำงานประจำรายได้น้อยๆก็ยังทำประกันตัวนี้ได้เลย

2021.06.18 11:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี