Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

รบการทุกท่านหน่อยครับ อยากถามเรื่องประกันครับ ขอรบกวนสอบถามสักนิดหน่อยนะครับ ผมสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตอแบบว่าถ้าอยากสมัครประกันชีวิต Gen Aom Sub 6แบบมีเงินปันผลมาให้ด้วย ที่ผมอยากถามก็คือ ผู้ที่จะเอาประกันภัย..เค้าเรียกแบบนี้ใช่มั้ยครับ ผมอยากจะสมัครประกันฉบับนี้น่ะครับต้องมีอายุเท่าไหร่?ถึงเริ่มทำได้ แล้วทำได้ถึงอายุเท่าไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

F5

จำได้เคยอ่านเงื่อนไขว่า สามารถซื้อประกันตัวนี้ได้ตั้งแต่อายุ 1 เดือนจนถึงอายุ 55 แต่ความคุ้มครองของประกันชีวิตนี้ สั้นๆเพียงแค่ 15 ปี แต่ถึงแม้ว่าคนอายุ 55 ปี ซื้อประกันตัวนี้ ก็มีความคุ้มครอง ให้คนจนถึงคุณอายุ 70 ปีเท่านั้น ถ้าอยากได้ความคุ้มครองยาวกว่านั้นก็น่าจะต้องมองหาประกันชีวิตแบบอื่น ประกันนี้น่าจะเหมาะกับคนอายุน้อยมากกว่า

2020.11.20 15:46

แมน

ผมไม่แน่ใจว่าระยะเวลาการผ่อนชำระ6ปีจะให้การประกันหรือเปล่านะครับ เมื่อผ่อนชำระครบ 6 ปีแล้วถึงจะได้มีระยะเวลาการคุ้มครองอีก 15 ปีถ้ารวมแล้วก็ต้อง 21 ปี แน่นอนว่าถ้าอายุ 55 ก็ต้องเป็น 76 ปีนู่นล่ะครับกว่าจะได้เงินก้อนกลับคืนมา 167 เปอร์เซ็นต์จากเงินประกันที่เราจ่ายไปทั้งหมด 6 ปี คุ้มค่าหรือเปล่าล่ะครับที่จะได้รับเงินจำนวนนี้กลับมา

2020.12.09 15:7

มีมี่

จะทำตอนอายุเท่าไหร่ก็ได้แต่ถ้าเหมาะสมที่สุดน่าจะทำในช่วงที่อยู่ในวัยทำงานนะคะสำหรับประกัน Gen aom sup 6 ตัวนี้ เพราะว่าถ้าทำในช่วงที่อายุมากหรือช่วงที่ไม่มีรายได้เข้ามาแล้วเนี่ย จะยากกับการชำระเบี้ยประกัน เงินก้อนที่จะได้ตอนสิ้นสุดสัญญามันก็จะน้อยไปถ้าจะเอาไว้ใช้ยามเกษียณ ก็เลยบอกกับคนวัยทำงานมากกว่า

2021.01.28 8:1

แวน

@มีมี่ จริงค่ะทำช่วงวัยทำงานอย่างเช่นช่วง 30-40 เป็นการเริ่มต้นการทำประกันที่ดีเพราะเป็นช่วงที่น่าจะมีงานประจำกันแล้วและก็ถ้าเริ่มทำประกันในช่วงนั้นค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายก็จะไม่แพงมากจนเกินไปทำให้เรายังมีกำลังจ่ายไหวอยู่ค่ะ ถ้าเราไปทำประกันช่วงอายุ 50 ใกล้ๆ 60 นี้อาจจะยากหน่อยค่าเบี้ยประกันอาจจะแพงขึ้น อันนี้ก็ต้องดูด้วยว่าความคุ้มครองที่ได้เป็นแบบที่เราชอบหรือเปล่านะคะ

2021.03.28 16:43

Nara

@แวน ก็ดีค่ะทำประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ในช่วงวัยทำงาน แต่ถ้าพ่อแม่คนไหนอยากวางแผนอนาคตให้ลูกโดยซื้อประกัน Gen Aom Sub 6 ก็ดีเหมือนกันนะคะ ทำให้ภาระค่าใช้จ่ายในการ จ่ายค่าเทอมหรือทุนการศึกษาของลูกเนี่ยเบาลงไปได้ เพราะว่ามีเงินปันผลจากประกันช่วย ละครสิ้นสุดสัญญาลูกของคุณก็มีเงินออมก้อนนึง สามารถซื้อต่อให้ลูกๆได้อีกนะคะ เมื่อสิ้นสุดสัญญา 15 ปี

2021.06.19 16:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ประกันชีวิต

รบกวนอยากปรึกษา ต้องการที่จะยกเลิก กรมธรรม์ ประกันชีวิต ของGen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี