Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากถามเรื่องของ ประกันGen Smart 7 มีเงินปันผลให้เราตั้งแต่ปีแรกๆด้วย พอจะรู้มั้ยครับว่าเขาปันผลยังไงบ้าง?

รู้จักประกันGen Smart 7กันมั้ยครับ เห็นว่าให้มีเงินปันผลให้เราตั้งแต่ปีแรกๆด้วย พอจะรู้มั้ยครับว่าเขาปันผลยังไงบ้าง เพราะว่าเราส่งเบี้ยกับทางประกันแค่7ปีเท่านั้นเอง และผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่? ผมเองก็เข้าวัยกลางคนแล้ว กะว่าจะลงทุนอะไรดี ผมก็ก็สนใจอยู่นะประกันนี้แล้วที่อยากทำคือเอาแน่เอานอนไม่ได้กับชีวิตเรา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hello

เขามีเงินปันผลให้ทุกๆ 2 ปีนะเท่าที่อ่าน ไม่ใช่ทุกปีนะ แล้วก็จะได้เงินปันผลประมาณ 3 เปอร์เซ็นของทุนประกันค่ะ เริ่มซื้อประกันตัวนี้ได้ตั้งแต่อายุ 16 ปี จนถึงอายุ 60 ปีค่ะ ให้ความคุ้มครอง 15 ปี จะว่าไปประกัน Gen Smart 7 ก็คล้ายๆกับประกัน Gen aom sub 6 นะ จ่ายเบี้ยประกันไม่นานให้ความคุ้มครอง 15 ปีเหมือนกัน แถมมีเงินคืนด้วย

2020.11.20 15:57

แป้ง

อย่างน้อยก็ทำให้การฝากเงินของเราได้รับเงินคืนมาบ้างไม่ใช่เป็นผู้ที่จ่ายเงินอย่างเดียวนะครับ ซึ่งถือว่า 2 ปีละครั้ง 3% ก็ค่อนข้างที่จะน้อยอยู่ แต่ก็สามารถที่จะได้รับเงินเอาประกันคืนในปีสุดท้ายอยู่ดีก็คือปีที่ 15 นั่นเอง เปิดถือว่า 15 ปีสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์คืนคือ 150 เปอร์เซ็นต์ก็ค่อนข้างที่จะคุ้มนะคะ

2020.12.10 16:2

Monta

มีประกันชีวิตสะสมทรัพย์ของกรุงไทยมาแนะนำเผื่อมีใครสนใจนะคะเพราะว่าจ่ายเบี้ยประกันแค่ 4 ปีเท่านั้นเอง แล้วก็ความคุ้มครองอาจจะน้อยกว่าประกันตัวนี้อยู่ที่ 10 ปี แต่พ่อเขาเป็นปีแล้วก็ได้เงินก้อนเลยนะแถมจ่ายเบี้ยประกันไม่นานด้วยมีใครสนใจบ้างเอ่ย ไม่ได้ขายประกันนะถ้าอยากแนะนำอะไรดีๆให้เท่านั้นเอง เพราะรู้สึกว่าประกันชีวิตสะสมทรัพย์ของบริษัทนี้จ่ายเบี้ยนานไปหน่อย

2021.01.28 8:7

วาดิน

@ Hello ขอขอบคุณนะครับสำหรับหาข้อมูลดีๆแบบนี้ ว่าแต่ถ้าปันผลให้ปันให้เท่าไหร่หรอกครับให้ละเอียดเยอะไหมก็อยากจะรู้นะครับเพราะว่าเบี้ยประกันที่จ่ายก็ไม่ได้แพงมากนะมีเงินปันผลให้ด้วยมีการคุ้มครองให้ด้วยผมว่าคุ้มมากเลยนะถ้าใครมีข้อมูลหรือประสบการณ์ที่เขาแถมเงินคืนมาให้ก็ลองใช้ดูนะครับอยากจะรู้จริงๆว่าเขาให้เงินปันผลเยอะขนาดไหนในแต่ละครั้งหรือใครมีเทปหรือรายละเอียดอย่างอื่นแจ้งพวกเขาด้วยก็ได้นะครับ

2021.03.28 19:17

Hanami

@Hello ใช่ค่ะเงื่อนไขกับทุกอย่าง คล้ายๆกับ Gen Aom Sub 6 มากๆเลยค่ะเพียงแต่ว่าต่างกันตรงที่ ประกันตัวนี้จะมีเงินปันผลให้ทุกๆ 2 ปี แต่ Gen Aom sub 6 จะมีเงินปันผลให้ทุกปี ตอนนั้นที่เลือกซื้อประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ข้อเอา 2 ประกันนี้มาเปรียบเทียบกันเหมือนกันนะคะ สุดท้ายแล้วเราก็เลือก Gen Aom Sub 6 ค่ะ เพราะว่าอยากได้เงินปันผลทุกปีมากกว่า

2021.06.19 17:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี