Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 มีเงินปันผลให้ทุกปี ที่ส่งแค่7ปี เป็นแบบไหน?

เราทำงานประจำมาได้หลายปีแล้ว อยากทำประกันชีวิตให้ตัวเอง แต่ก็อยากได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย แต่ต้องเลือกเอาตัวหลักก่อน เพื่อนที่ทำงานพูดถึงประกันGen Smart 7 มีเงินปันผลให้ทุกปี ส่งแค่7ปี ให้ฟัง เราว่าน่าสนใจดีนะ แต่ใช่ว่าจะรู้รายละเอียดทั้งหมด เลยอยากถามคนที่เข้ามาอ่านว่า ถ้าเราทำประกันฉบับนี้แล้วถือว่าคุ้มมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hello

ถ้าจะให้อธิบายให้คุณฟังก็จะเป็นเรื่องยาวมากเลยนะคะ เอาอย่างนี้ง่ายๆขอแนะนำให้คุณเข้าไปที่เว็บไซต์ของบริษัทเจนเนอราลี่ แล้วเลือกรายการตัวนี้เพื่ออ่านข้อมูลเองดีกว่าค่ะหรือจริงๆแล้วในเว็บไซต์ Money duck เว็บไซต์นี้ที่คุณเข้ามาตั้งกระทู้หรือตั้งคำถามก็มีข้อมูลคร่าวๆ ที่เข้าใจง่ายชัดเจนอธิบายให้คุณด้วยเหมือนกันนะคะ

2020.11.20 16:1

บอย

ว่าจะได้รับเงินปันผลทุกๆ 2 ปีนั้นเองค่ะระหว่างจ่ายก็จะได้รับด้วย ซึ่งจะได้รับ 3% จากเงินเอาประกัน ถือว่าคุ้มหรือเปล่าครับฝากเงินไปและได้รับการคุ้มครองและเมื่อครบสัญญา 15 ปี จะได้รับเงินเอาประกันเป็นจำนวน 151% เมื่อรวมกันกับเงินปันผลที่ได้รับมาด้วยแล้วนะครับ ลองเอาไปเปรียบเทียบกับการฝากเงินกับธนาคารในรอบ 15 ปีดูซิว่าคุ้มไหม

2020.12.10 16:6

P'fha

สำหรับเราเราว่าคุ้มนะจากที่เคยอ่าน เงินคืนของประกันชีวิตสะสมทรัพย์ของเจ้าอื่นๆมาเมื่อเปรียบเทียบกันแล้วเจ้าอื่นถึงแม้จะมีเงินคืนทุกปี แต่ให้ปีละ 1% จากเงินเอาประกันแต่ประกันตัวนี้ให้เงินคืนทุกๆ 2 ปีก็จริงแต่ว่าให้ 3% ของเงินเอาประกัน เมื่อเปรียบเทียบแล้วก็มากกว่า แต่ถ้าใครอยากได้เงินคืนแบบทุกปีก็คงจะไม่เหมาะกับรายการนี้

2021.01.28 17:17

ซานิส

@Hello ลองเข้าไปดูในเว็บไซต์นี้แล้วนะคะมีข้อมูลดีๆแล้วก็กระทู้มากมายที่เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ที่เกี่ยวข้องกับ ประกันตัวนี้โดยตรงโดยรวมข้อดีมากนะมีความคิดเห็นให้ แลกเปลี่ยนกันเยอะมากมาย แค่จะถามว่ามีใครซื้อประกันตัวนี้แล้วบ้างถ้าซื้อแล้วดีไหมขอรีวิวให้ฟังหน่อยอยากจะฟังรีวิวน่ะ ถ้าใครมี ตัวอย่างดีๆในการเลือกซื้อแผนกรมทัณฑ์คือเลือกซื้อ ตามขนาดของเบี้ยประกันก็ระวังหน่อยนะคะ

2021.03.28 19:19

Hanami

@Hello thank you นะคะ ที่แนะนำให้เข้ามาอ่านข้อมูลอื่นๆในเว็บไซต์นี้ด้วย เพราะว่าก่อนหน้านี้ก็เข้ามาอ่านแต่กระทู้หรือคำถามคำตอบเหมือนกัน แต่พอไปท่องเว็บไซต์นี้มากขึ้นก็รู้ว่าเขามีบทความแล้วก็มีข้อมูลเกี่ยวกับประกันต่างๆให้เราศึกษาบ้างเล็กๆน้อยๆ ทำให้เราเข้าใจแบบแผนเงื่อนไขของประกันแต่ละอย่างมากขึ้นค่ะ ขอแนะนำอีกคนนึงนะคะลองเข้าไปอ่านดู

2021.06.19 17:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี