Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ ประกันGen Smart 7 มีเงินปันผลให้ทุกปี ส่งแค่7ปี หน่อยค่ะว่า ประกันตัวนี้ เป็นยังไงบ้าง ในเรื่องต่างๆนะคะ

เราก็อยากจะทำประกันชีวิตที่เหมาะและตรงกับความต้องการของเราจริงๆอะนะ แต่ไม่แน่ใจว่าประกันที่เราคิดไว้มันจะตอบโจทย์ได้ครบทุกอย่างมั้ย เรากำลังดูประกันGen Smart 7 มีเงินปันผลให้ทุกปี ส่งแค่7ปี อยู่ค่ะ เพราะได้ทั้งประกันชีวิตและได้เงินปันผลทุกปีด้วย คุณคิดว่าเราจะสมัครประกันนี้เลยดีมั้ยหรือดูเป็นฉบับอื่นดีกว่าคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ป๊อปอาย

คิดว่าประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่เคยกลัวการทำประกันชีวิตนะครับ เพราะว่าหลายคนกลัวทำประกันชีวิตเพราะมันระยะยาวจ่ายเบี้ยประกันนานแล้วก็แพง แต่ประกันชีวิตเจอ Smart เซเว่นนี้ จ่ายเบี้ยไม่นาน 7 ปีเอง แล้วก็ไม่รู้จักว่าเสียเงินเปล่าเพราะว่าเขามีเงินปันผลคืนให้ทุกๆ 2 ปี แถมคุ้มครอง 15 ปี มันเป็นเหมือนกันจ่ายเงินเพื่อไปออมเอาไว้ แล้วเราก็ยังได้เงินที่จ่ายไปออกมาใช้ แถมได้ความคุ้มครองด้วย

2020.11.20 16:2

ทอง

สำหรับผมคิดว่าอัตราดอกเบี้ยในธนาคารก็แตกต่างไม่เท่ากันไม่แน่นอนด้วย การทำประกันการคุ้มครองก็เหมือนกันกับการฝากเงินนั่นแหละครับ ต้องเปรียบเทียบอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับในระยะเวลา 15 ปี แต่เมื่อครบ 15 ปีแล้วเราจะได้รับเงินเอาประกันคืนมาเป็นก้อนด้วยจะเอาไปลงทุนทำธุรกิจอย่างอื่นได้ เป็นวิธีหนึ่งที่จะเป็นการฝากเงินแบบบังคับครับ

2020.12.10 16:7

P'fha

บอกตามตรงเลยว่าเหมาะกับคนที่เก็บเงินไม่อยู่ใครที่ใช้หลากหลายวิธีแล้วในการเก็บออมเงินแล้วเก็บเงินไม่ได้สักทีการทำประกันนี้ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะแต่ก็เป็นวิธีการเก็บเงินทีละมากๆไปเลยถ้าใครมีรายได้น้อยก็อาจจะไม่ค่อยเหมาะกับวิธีนี้แต่รับรองว่าเป็นวิธีที่ทำให้เก็บเงินก้อนใหญ่ได้จริงๆ อันนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวเลยค่ะ

2021.01.28 17:19

ซานิส

@ทอง คือการฝากเงินในธนาคารกับทำประกันมันก็คล้ายๆกันค่ะแต่ว่าต่างกันตรงที่ การฝากเงินในธนาคารนั้น จุดประสงค์หลักคือต้องการฝากเงินกับเอาเบี้ยประกันใช่ไหมล่ะคะแต่ว่าการทำประกันมิตรต่างกันถ้าจะบอกว่าเราได้เงินปันผลจากการทำประกันนะก็จริงแต่เอาตรงๆแล้วหลักๆของการทำประกันคือเราต้องการได้รับความคุ้มครองเป็นเรื่องนั้นมากกว่าค่ะ แต่บางครั้งก็ได้เงินปันผลด้วย

2021.03.28 19:19

Joy

บอกตามตรงนะสถานการณ์ในช่วงนี้หลายคนอาจจะทำตัวไม่ค่อยถูก ก็คือเศรษฐกิจไม่ค่อยดีอะไรก็ไม่แน่นอน ประกันก็อยากทำแต่เงินก็ไม่ค่อยจะมี ก็เลยจะบอกว่าประกัน Gen Smart 7 ตัวนี้คือเหมาะกับสถานการณ์ช่วงนี้มากๆเพราะเบี้ยประกันไม่แพง ช่วยให้คนที่ยังพอมีรายได้ช่วงนี้สร้างความมั่นคงให้ชีวิตได้ แล้วช่วยมีเงินเก็บด้วย

2021.06.19 17:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี