Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าต้องการซื้อประกันชีวิตGen Smart 7 มีเงินปันผลให้ทุกปี ส่งแค่7ปี ดูเรื่องอะไรเพิ่มเติมอีกมั้ย ก่อนจะตัดสินใจ?

เราหาประกันชีวิตที่จะทำอยู่สักฉบับหนึ่ง ไปเจอประกันGen Smart 7 มีเงินปันผลให้ทุกปี ส่งแค่7ปี นี่น่ะค่ะ เท่าที่ดูเราว่ามันดีนะเป็นประกันชีวิตที่มีเงินปันผลให้เราได้ใช้ทุกๆปี จ่ายเบี้ยประกันแค่ 7 ปีแต่คุ้มครองยาว 15ปี เราไม่แน่ใจว่าเราควรจะดูเรื่องอะไรเพิ่มเติมอีกมั้ย ก่อนจะตัดสินใจสมัครประกันเจ้านี้ รบกวนช่วยหน่อยนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ป๊อปอาย

คำว่าประกันชีวิตตัวนี้เข้าใจง่ายชัดเจนอยู่แล้วว่าคุ้มครองยังไงบ้างทุนประกันเท่าไหร่ เบี้ยประกันเท่าไหร่ ได้เงินคืนทุกๆ 2 ปีกี่เปอร์เซ็นต์ของทุนประกัน แต่ถ้าจะให้ดูเพิ่มเติมผมว่าน่าจะพิจารณาว่าคุณต้องการ ความคุ้มครอง ตามที่ประกันตัวนี้ให้หรือเปล่า ต้องการของคนตรงกับผลประโยชน์ที่ประกันตัวนี้จะให้หรือไม่ นี่คือคำถามที่ต้องคิดครับ

2020.11.20 16:4

แบงค์

ก็ต้องดูเกี่ยวกับราคาของพี่กับการที่จะต้องจ่าย อยู่ในการที่เราสามารถจ่ายได้ไหมก็เข้าใจว่า อยากจะมีเงินก้อนเงินเก็บภายใน 15 ปี แต่ก็ต้องดูการผ่อนชำระว่าเราเลือกผ่อนชำระใน 7 ปีจะทำได้ไหวหรือเปล่า เพราะถ้าไม่ไหวแล้วแทนที่จะได้รับเงินก้อนก็เป็นว่าเราจะขาดทุนแทนเมื่อ เราผ่อนชำระไม่รอดไปใน 7 ปี เป็นเหมือนกับการฝึกความอดทนเลยนะครับ

2020.12.10 16:9

P'fha

เขามีเงินปันผลให้ทุกๆ 2 ปีนะคะ ไม่ใช่ทุกปี อย่าเข้าใจผิดสิ โดยเฉพาะ เรื่องของเงินปันผลเนี่ยมันเป็นเงื่อนไขหลักของประกันตัวนี้เลยนะถ้าแค่เรื่องของเงื่อนไขล่ะคุณเข้าใจผิดแล้วเรื่องอื่นๆก็มีโอกาสจะเข้าใจผิดได้การเข้าใจเงื่อนไขรายละเอียดของประกันผิดเนี่ยเป็นเรื่องใหญ่นะ ขอให้ทำความเข้าใจใหม่ด้วยนะคะ ด้วยความเป็นห่วง

2021.01.28 17:20

ซานิส

@แบงค์ จริงค่ะถ้าจะทำประกันทั้งทีแล้วพรุ่งนี้ต้องคิดให้ดีกับอีกเรื่องที่ต้องคิดก็คือช่วงเศรษฐกิจแบบนี้สภาวะทางการเงินของที่บ้านเป็นยังไงพวกประกันต่อให้เป็นประกันระยะสั้นหรือว่าประกันระยะยาวก็ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันจนครบกำหนดและเศรษฐกิจแบบนี้มั่นใจไหมว่าตัวเราเองสามารถทำประกันแล้วก็จ่ายค่าเบี้ยประกันไปได้จนถึงครบกำหนดจริงๆไม่อย่างนั้นเสียผลประโยชน์แน่เลยค่ะ

2021.03.28 19:19

Joy

ก็เป็นประกันที่ไม่ได้มีอะไรมาก ที่ต้องดูก็คือคงต้องถามใจตัวเองดูว่าคุณต้องการความคุ้มครองแบบไหน เน้นความคุ้มครองชีวิตแบบระยะยาวไหม ผลประโยชน์ที่ได้เรียนให้ตัวเองหรือคนในครอบครัว ถ้าเน้นให้กับตัวเอง ประกันตัวนี้ก็เหมาะกับคุณค่ะ แต่ถ้าเน้นอยากจะสร้างความมั่นคงให้ครอบครัวให้คนข้างหลัง แล้วก็คุ้มครองชีวิตแบบระยะยาว ก็คงจะไม่ใช่ทางเลือกที่เหมาะ

2021.06.19 17:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี