Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตGen Smart 7 แต่ไม่รู้ว่าเอาไปลดหย่อนภาษีได้หรือเปล่าถ้าได้ จะได้ประมาณเท่าไร แล้ว มีการคุ้มครองอะไรบ้าง?

อยากถามเรื่องลดหย่อนภาษีจากค่าเบี้ยประกันชีวิตน่ะครับ คือ ผมสนใจประกันชีวิตGen Smart 7 แต่ไม่รู้ว่าเอาไปลดหย่อนภาษีได้หรือเปล่าและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่? เรื่องความคุ้มครองผมก็สนใจอยู่นะครับ ถ้าเป็นได้ ใครที่ทำประกันฉบับนี้แล้วช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ว่าลดหย่อนภาษีได้ไหม แล้ว มันคุ้มครองอะไรบ้าง กับประกันของตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ป๊อปอาย

รายการนี้ลดหย่อนภาษีได้ครับ ประมาณ 1 แสนบาทต่อปี ถ้าใครที่มีภาระต้องจ่ายภาษีต่อปีเยอะๆ ก็ถือว่าคุ้มนะครับ แต่ก็เป็นเหมือนผลประโยชน์แถมมา เพราะว่าผลประโยชน์หลักๆของปราการก็ต้องดูเรื่องความคุ้มครองแล้วก็เบี้ยประกันว่าเป็นภาระหนักหรือเปล่าหรือว่า พอดีพอไหวที่คุณจะทำได้จนครบสัญญา ถ้าไม่ว่าจะทำประกันชีวิตระยะสั้นหรือระยะยาว ก็อยากจะให้ทุกคนทำต่อเนื่องครับเพราะการยกเลิกกลางคันมันไม่คุ้ม

2020.11.20 16:6

แบม

ถ้าดูจากราคาของเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายนานถึง 7 ปี แน่นอนค่ะว่าสามารถที่จะนำไปลดหย่อนภาษีได้ คนที่ทำงานเป็นพนักงานเงินเดือนก็ยิ้มเลยสิคะ สามารถที่จะให้การคุ้มครองเกี่ยวกับชีวิตแล้วยัง เป็นการเก็บเงินออมไว้สำหรับวัยเกษียณหรือเมื่ออยู่ครบ 15 ปีก็ได้รับเงินก้อนไปลงทุนทำธุรกิจอย่างอื่นได้อีกด้วย แบบนี้ไม่ให้ทำก็จะว่ายังไงได้แล้ว

2020.12.10 16:10

P'ton

ก็ขึ้นอยู่กับภาษีที่เสียแล้วครับต่อปี ถ้าเสียมากก็ได้ลดหย่อนภาษีมากเสียน้อยก็ได้ลดหย่อนภาษีน้อยแต่ยังไงก็คือใช้สิทธิ์ลดหย่อนได้ไม่เกินปีละ 100,000 บาท เป็นสิทธิ์ลดหย่อนภาษีเบื้องต้นของประกันชีวิตหลายๆตัวเลยครับ ส่วนมากก็ให้เสร็จประมาณเท่านี้ทั้งนั้น ประกันตัวนี้ มีคุณสมบัติที่แตกต่างจากประกันชีวิตตัวอื่นศึกษาให้ดีนะครับ

2021.01.28 17:23

มะนาว

@แบม แต่นี้ก็ต้องดูด้วยนะคะว่าค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปสามารถลดหย่อนภาษีได้เท่าไหร่เพราะจากเท่าที่เราดูมาเบี้ยประกันแต่ละตัวจ่ายค่าภาษีได้ไม่เท่ากันอย่างต่ำเราเคยเจอ 20,000 บาทที่สามารถเอาไปลดหย่อนภาษีได้ประกันบางตัวก็ลดหย่อนภาษีได้ถึงปีละ 100 บาท ไปเลยถ้าอยากเน้นเรื่องการลดหย่อนภาษีจริงๆก็คงต้องไปดูประกันที่ค่าเบี้ยแพงหน่อยค่ะ แต่ความคุ้มครองที่ได้ก็คุ้มสุดๆไปเลย

2021.03.28 19:19

Joy

ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้เสียภาษีอะไรเลย เพราะว่าทุกวันนี้ก็เป็นแม่บ้านเลี้ยงลูกคุณสามีทำงานคนเดียวไม่ได้มีรายได้อะไรเข้ามา ตอนที่ทำประกันตัวไหนก็ไม่ได้สนใจเรื่องสิทธิ์การลดหย่อนภาษีเลยนะ แต่ก็พอมาอ่านอ่านดูก็แปลกใจอยู่เหมือนกันที่เป็นประกันสะสมทรัพย์แบบระยะสั้นแค่นี้แต่สามารถที่จะใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้ 1 แสนบาทต่อปีเหมือนกับประกันชีวิตระยะยาวเบี้ยแพงตัวอื่นๆ

2021.06.19 17:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี