Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าเราจ่ายครบ 7ปี เราสามารถได้รับการคุ้มครองจาก ประกันตัวนี้ได้ยาวตลอดไปเลยใช่ไหม?

เดียวนี้เราจะซื้ออะไรก็ต้องวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆจะได้มีเงินมาจ่ายสิ่งที่เราต้องการซื้อ อะไรๆก็ซื้อได้ ประกันชีวิตก็เป็นอีกอย่างที่น่าสนใจในตอนนี้ ผมเลยอยากซื้อประกันชีวิตกับเขาบ้าง เท่าที่ผมรู้ ผมว่า ประกันชีวิตGen Smart 7 ตัวนี้ คุ้มครองเรายาวๆเลยใช่ไหม ผมคิดถูกหรือเปล่า ใครมีประสบการณ์การทำประกันชีวิตมาแล้ว แนะนำผมหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

777

ผมมีประสบการณ์การทำประกันครับแต่ไม่ใช่ประกันตัวนี้ ผมเองทำประกันชีวิตแบบระยะยาวเอาไว้ของเจนเนอรารี่เหมือนกัน แต่ผมก็จำได้ว่าผมเคยอ่านเกี่ยวกับประกันระยะสั้นด้วยอย่างเช่นประกันตัวนี้ก็เคยอ่านครับ ดังนั้นในเมื่อขึ้นชื่อว่าการระยะสั้นความคุ้มครองที่ไม่ใช่ตลอดไปอยู่แล้วเห็นเช่นประกันตัวนี้คุ้มครอง 15 ปีเองนะครับ

2020.11.20 16:10

แดง

ไม่ใช่ว่าจะได้รับการคุ้มครองตลอดไปนะครับแต่จะได้รับการคุ้มครองแค่ 15 ปี การคุ้มครองจะเริ่มตั้งแต่ตอนที่เราเริ่มจ่ายเบี้ยประกันภัย ไปตลอดจนครบ 15 ปีเราจะได้รับเงินเอาประกันทั้งหมดคืนมา 151 เปอร์เซ็นต์ แต่ถ้าอยู่ไม่ถึงคือเสียชีวิตก่อนก็จะเป็นมรดกให้กับคนข้างหลังได้รับผลประโยชน์ไปนะครับ ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่คุ้มค่าเหมือนกับการฝากประจำเลย

2020.12.10 16:13

P'ton

ตอบสั้นๆว่า ไม่คุ้มครองตลอดไปครับ ส่วนรายละเอียดว่าทำไมความคิดเห็นอื่นๆก็จะอธิบายให้คุณฟังไปแล้วบ้าง ประกันชีวิตมันมีหลายๆรูปแบบนะครับไม่ใช่ว่าทุกรูปแบบจะให้ความคุ้มครองระยะยาวไปทั้งหมด อย่างประกันชีวิต Gen Smart 7 ตัวนี้ก็จัดอยู่ในประเภทประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ หรือเป็นประกันชีวิตระยะสั้นจ่ายเบี้ยก็สั้นให้ความคุ้มครองก็สั้นครับ

2021.01.28 17:27

มะนาว

@แดง ที่จริงส่วนตัวไม่ค่อยชอบประกันระยะสั้นค่ะเพราะว่าให้ความคุ้มครองแค่ 15 ปีแต่ถ้ามองว่าการทำประกันระยะสั้น 15 ปีเป็นเหมือนกันเก็บเงินออมแล้วก็ได้ผลตอบแทนทุกๆ 2 ปีแถมพ่ออยู่ครบสัญญาก็ได้เงินคืนมาตั้ง 60-70 เปอร์เซ็นต์แล้วว่าก็เป็นการทำประกันที่คุ้มค่าอยู่นะคะ และความคุ้มครองด้วยยังไงก็ดีกว่าเอาเงินไปฝากไว้กับในธนาคารเฉยๆฝากธนาคารเดี๋ยวนี้ดอกก็ไม่ค่อยได้เท่าไหร่ด้วย

2021.03.28 19:20

Yim

@P'ton พอจะเข้าใจนะครับเพราะบางคนเนี่ยก็เป็นเหมือนอย่างที่คุณว่ามาเหมือนกัน ก็คือคนที่ไม่ค่อยได้ทำความรู้จักกับประกันชีวิตสักเท่าไหร่ก็จะคิดว่าส่วนมากแล้วประกันชีวิตคือคุ้มครองตลอดชีวิต เมื่อก่อนผมเองก็เคยคิดแบบนี้ครับ แต่พอเราเริ่มหันมาสนใจเริ่มอ่านศึกษาข้อมูลมากขึ้นเราก็รู้ว่ามันไม่ใช่เลย มันมีประกันหลายรูปแบบให้เราเลือกมากกว่าที่คิด

2021.06.20 11:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี