Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุุใกล้จะ40 ถ้าจะทำประกันชีวิตGen Smart 7 ตอนนี้ต้องรีบทำไหม ปกติแล้วอายุต้องไม่เกินเท่าไรถึงจะทำได้?

ตอนนี้เราทำงานประจำมาได้ 10 กว่าปีแล้ว อายุเข้าใกล้หลักสี่มากแล้ว จึงอยากมีประกันชีวิตสักฉบับ คนที่ทำงานก็พูดเกี่ยวกับประกันที่มีเงินปันผลให้ทุกๆปี ถ้าจำไม่ผิด คือประกันชีวิตGen Smart 7คุ้มครอง 15ปี เราก็สนใจนะ ว่าแต่ต้องรีบสมัครมั้ยเพราะประกันแบบนี้อายุยิ่งมากค่าเบี้ยประกันจะยิ่งแพงขึ้นไหม อันนี้เราเข้าใจถูกมั้ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

777

ถ้าอายุไม่เกิน 60 ปีก็ยังซื้อประกัน Gen smart 7 ได้อยู่นะครับ แต่จะบอกให้ก่อนว่าถ้าคุณอายุ 40 แล้ว พาคุณไปประกันตัวนี้คุณก็จะได้รับความคุ้มครอง จนถึงคุณอายุ 55 ปีเท่านั้นนะครับ แต่ถ้าคุณอยากจะได้ความคุ้มครอง ชีวิตต่อไปคุณก็คงต้องซื้ออีกครั้งหนึ่ง งั้นผมอยากแนะนำว่าลองพิจารณาประกันระยะยาวดูด้วยดีไหมครับ

2020.11.20 16:12

ทรอย

อายุ 40 ก็ยังสามารถทำได้ครับ ถ้าอายุ 40 ก็จะได้เงินประกันเงินก้อนคืนตอนอายุ 55 ปีนู่นแหละ หลังจากนั้นก็ทำต่ออีกได้เพราะมีเงินก้อนแล้วจะเอาไปทำลงทุนอะไรก็ได้ที่เราต้องการ เพียงแต่ว่าคิดวิเคราะห์ดีๆว่าใน 7 ปีเราจะทำการผ่อนชำระได้หมดไหม เพื่อที่เราจะไม่ต้องมาเปลี่ยนใจหรือว่าเวนคืนประกันให้เสียเงินหรือขาดทุนกันอีกทีนึงนั่นเอง

2020.12.10 16:14

Nori

ก็ต้องรีบๆทำหน่อยนะคะ เพราะว่าประกันเนี้ย เขาให้จ่ายเป็นรายปีแล้วมันเป็นเงินก้อนน่าจะเหมาะกับคนที่ยังมีรายได้ประจำอยู่ คือไม่ได้หมายถึงว่าต้องทำงานประจำนะคะทำงานอิสระหรือทำธุรกิจก็ได้แต่ก็ต้องมีรายได้เข้ามาอย่างต่อเนื่องจะได้มีเงินก้อนเอาไว้พร้อมจ่ายเบี้ยประกันรายปี แต่ถ้าอายุเข้าเลข 5 แล้ว ไม่น่าจะเหมาะกับรายการนี้แล้วค่ะ

2021.01.28 17:28

แกรน

@ทรอย จริงค่ะการคิดวิเคราะห์ดีๆว่าในระยะ 6 ปี 7 ปีตามสัญญาที่เราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันอย่างเราจะไหวไหมเป็นเรื่องสำคัญคือถ้าเรา ผ่อนหรือว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไปสักปีสองปีแล้วเกิดทำไม่ไหวเนี่ยมันเสียดายน่ะเพราะว่าเงินที่จ่ายไปตอนนั้นก็ไม่ได้คืนความคุ้มครองก็ไม่ได้จนถึง 15 ปีตามที่ทำด้วยมันเสียดายไปหมดเลยนะทั้งเงินทั้งเวลาถ้าจะทำก็คิดดีๆดีกว่าจะได้ไม่เสียใจทีหลัง

2021.03.28 19:20

Yim

@ทรอย เป็นเรื่องที่น่าสนใจมากๆครับ เพราะอะไรคนชอบคิดว่าประกันระยะสั้นไม่กี่สิบปีก็จะสิ้นสุดสัญญาแล้วก็จะไม่ได้ความคุ้มครองอีก ซึ่งไม่ต้องคิดให้เยอะเลยครับก็เหมือนอย่างที่คุณบอกหมดสัญญาแล้วก็ซื้อต่อได้ แล้วเงินก้อนสุดท้ายตอนสิ้นสุดสัญญาครั้งแรกเราก็สามารถสร้างโอกาสดีๆให้กับชีวิตได้อีกเยอะ ฝากถึงเจ้าของก่อนนะครับประกันตัวนี้กำลังเหมาะกับวัยอย่างคุณมากๆ

2021.06.20 11:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี