Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตGen Smart 7 ตัวนี้แพงมากไหม คน ทำงาน อาชีพอิสระแบบผมสามารถทำได้ไหม หรือว่ามีอะไรที่เข้าท่ากว่าครับ

ผมทำอาชีพอิสระ หรือจะเรียกว่าคนหาเช้ากินค่ำก็ได้ บอกแบบนี้แล้วคงนึกภาพกันออกนะ ส่วนเรื่องรายได้ก็ดีบ้างไม่ดีบ้างครับ แต่คิดถึงเรื่องการทำประกันชีวิตนะ แม้จะกังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันอยู่บ้าง อย่างตัวที่สนใจคือ ประกันชีวิตGen Smart 7 หลายคนบอกว่าแพงๆ แต่ ผมอยากทราบว่ามันแพงขนาดไหน ที่ผมชอบเพราะว่ามันมีเงินปันผลให้เราด้วยครับ แถม ประกันนี้ไม่ต้องรออายุ90ด้วย ก้ได้เงินคืนแล้ว ถ้า ครบ15ปี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tewnty

ไม่รู้ว่าเบี้ยจะแพงแค่ไหน เพราะว่าจ่ายแค่ 7 ปีแต่ยังคุ้มครองต่อไปถึง 15 ปี ฉันได้เงินคืนทุกๆ 2 ปีด้วย แต่ถึงแม้เบี้ยจะแพงอยู่บ้างแต่ถ้าสำหรับคนวัยทำงานแล้วน่าจะพอใจไหวอยู่นะครับ แล้วจ่ายเพียงแค่ 7 ปีเอง ระยะที่จ่ายเบี้ยประกันคุณก็ยังได้เงินคืนด้วยนะ ไม่จ่ายเบี้ยทิ้งไปเปล่าๆ รับเงินคืนตอนที่ สิ้นสุดสัญญา หรือในกรณีเสียชีวิตเท่านั้น

2020.11.20 16:14

เอก

บอกเลยว่าแพงครับเหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานประจำมากกว่า ขึ้นอยู่กับรายได้ที่เราสามารถหาได้ด้วยนะครับเพราะว่า สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้สูงสุดถึง 100,000 บาท ทำให้คนที่เป็นพนักงานประจำหรือมนุษย์เงินเดือน มีช่องทางที่จะทำให้การจ่ายภาษีได้รับส่วนลด แต่ยังสามารถได้รับเงินก้อนเมื่อผ่านไป 15 ปีเอามาใช้ในการลงทุนด้วย

2020.12.10 16:15

Nori

จริงๆประกันตัวนี้ก็เหมาะกับคนทุกๆอาชีพเลยนะคะ เพราะรู้สึกว่าเขามีกำหนดให้จ่ายเบี้ยประกันรายปีไม่ใช่รายเดือนใครที่ไม่ได้ทำงานประจำไม่ได้มีรายได้ประจำรายเดือนก็สามารถทำได้อย่างอาชีพอิสระ หรือ คนทำธุรกิจ หรือ เจ้าของกิจการก็ทำได้ เพียงแต่ต้องมีวินัยในการเก็บเงินเอาไว้จ่ายเบี้ยประกันรายปีด้วย แต่เขาก็มีตัวช่วยนะ เขามีเงินคืนให้ด้วยแหละ

2021.01.28 17:30

แกรน

@เอก โหประกันเจนตัวนี้เจน 7 ใช่ไหมคะ ลดภาษีได้สูงสุดถึง 100,000 บาทเลยหรอคะ ปกติที่เราดูประกันมาที่จะใช้ลดหย่อนภาษีเนี่ยเคยเจอตัวที่ลดหย่อนได้ 20,000 ถึง 50,000 ยังไม่เคยเจอตัวที่สามารถลดได้ถึงแสนนึงเลย ทำให้เริ่มชักจะสงสัยแล้วสิคะว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายภายในระยะเวลา 6 ปีเนี่ยตกปีละเท่าไหร่คงจะจ่ายสูงน่าดูเลย แต่ถ้าได้เงินคืนสัก 60-70 เปอร์เซ็นต์เราว่าก็ดีอยู่แล้ว

2021.03.28 19:21

P'โอม

@เอก ถึงแม้ว่าเบี้ยประกันจะแพง แต่คนที่ทำอาชีพอิสระ ก็จ่ายไว้นะครับ อาชีพอิสระ บางครั้งก็ได้ผลตอบแทนหรือมีรายได้มากกว่าคนที่ทำงานประจำด้วยซ้ำ การที่รายได้ไม่แน่นอนไม่ได้หมายความว่าจะได้น้อยนะครับ ก็เลยอยากฝากบอกเจ้าของกทมว่าถ้าอาชีพอิสระที่คุณทำอยู่มีรายได้มากพอสมควรประกันตัวนี้ก็เป็นทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจครับ

2021.06.20 11:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี