Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตอนนี้ถ้าซื้อประกันชีวิตGen Smart 7 เอาไว้ให้ลูกสาว อีก15ปีได้เงินคืน คิดยังไงบ้างคะเกี่ยวประกันตัวนี้?

ตอนนี้ลููกสาวเราอายุ 15ปีคะ อยู่ในวัยเรียนเลยคะ เราคิดว่าอยากวางแผนและสร้างหลักประกันคุณภาพชีวิตให้กับลูกสาวเรา จะให้ไปซื้อประกันเจ้าดังๆก็ไม่ไหวคะ เพราะบางเจ้าค่าเบี้ยหลักเป็นหมื่นๆคะ เราเลยมองๆของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ส่งแค่7 ปีเองคะ แล้วคุ้มครองไปอีก15ปี คิดว่าครบ15ปีลูกก็คงต้องการใช้เงินแล้วคะ แล้วคิดว่าจะซื้อประกันเสริมเข้าไปด้วย คิดยังไงคะ ดีไหมถ้าเลือกแบบนี้ให้ลูกสาว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไดอารี่

น่าทำนะคะ ไม่ใช่ครบสัญญาแล้วจะได้เงินคืนเท่านั้น ลูกของคุณจะได้เงินคืนทุกๆ 2 ปีด้วยค่ะเอามาเป็นทุนการศึกษาหรือค่าใช้จ่าย ในการเรียนก็ได้นะคะ แล้วก็ทำให้น้องตั้งแต่อายุยังน้อย มีโอกาสสูงที่จะถืออาการครบสัญญา 15 ปี แล้วน้องก็จะได้เงินคืนตอนสุดท้ายด้วยค่ะเงินก้อนเลย น่าจะช่วยสร้างโอกาสในการศึกษาให้น้องได้เยอะเลยนะคะ

2020.11.21 13:20

หนิง

คิดว่าคุณลองคำนวณดูก่อนดีกว่านะคะว่า คุณเก็บเงินตั้ง 7 ปี แล้วคุณเอาเงินไปฝากประจำกับธนาคาร 8 ปีคุณจะได้รับเงินมากกว่าที่ไปลงทุนกับกรมธรรม์ประกันชีวิตนี้ไหม เพราะว่าการฝากประจำจะทำให้คุณได้รับดอกเบี้ยที่มากอยู่แล้ว ใน 7 ปีที่คุณฝากเงินถ้าได้รับดอกเบี้ยมากกว่า 15 7 เปอร์เซ็นต์ก็ถือว่าผ่านค่ะ เอาเงินไปฝากประจำดีกว่าไหม

2020.12.11 14:31

Nori

ก็ดีเลยค่ะคุณแม่ เหมือนเป็นการสร้างทุนการศึกษาให้ลูกนะคะ เพราะว่ากว่าพ่อหรือแม่จะทำงานเก็บเงินก้อนใหญ่ให้ลูกๆได้ ก็ต้องใช้กำลังเยอะ ต้องใช้การวางแผนหลายๆอย่าง แต่ถ้าทำประกันชีวิตตัวนี้ก็ทำให้เราคิดน้อยน้อยลงไม่ต้องกังวลมากมากเหมือนเดิม เขามันเราได้เอาเงินโดยอัตโนมัติพอถึงเวลาก็ได้เงินก้อนมาให้ลูกไว้ใช้เป็นทุนการศึกษาแถมยังได้ความคุ้มครองชีวิตให้เขาด้วย

2021.01.28 17:34

แมส

@หนิง แต่จะมีธนาคารไหนไหมคะที่เอาเงินฝากประจำแล้วจะได้ดอกเบี้ยมากกว่า 150 7% ในระยะเวลา 7 - 8 ปี เราว่ายากนะคะเพราะว่าดอกเบี้ยในธนาคารได้ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่หรือถ้าได้มากกว่าจริงๆถ้าเราเอาเงินไปฝากในธนาคารเอาเราจะไม่ได้รับความคุ้มครองในขณะเดียวกันถ้าเอามาทำประกันซื้อกรมธรรม์เนี่ยเราจะได้รับความคุ้มครองตลอดเวลาที่เราจ่ายเงินแล้วก็หลังจากนั้นอีก 15 ปีเลยนะคะ

2021.03.28 19:21

P'โอม

@Nori คุณคอมเม้นได้แบบว่าเข้าใจหัวอกคนเป็นพ่อแม่มากๆเลยครับ มีลูกแล้วค่าใช้จ่ายเรื่องการเรียนอย่างเยอะมากจริงๆ ผมเองก็ทำประกันตัวนี้ เงินปันผลที่ได้ทุกๆ 2 ปีก็คือว่าช่วยได้มาก ในการจ่ายค่าเทอม ตอนแรกก็ลองซื้อไปทานตัวนี้ให้ตัวเองก่อน เห็นว่าดีผมก็เลยซื้อให้ลูกด้วย คนมีลูกก็ ถ้ากำลังหาประกันชีวิตให้ลูก ประกันรูปแบบเนี้ยผมว่าเหมาะที่สุดนะ

2021.06.20 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี