Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตGen Smart 7 ตัวนี้แพงมากไหม แล้วถ้าต้องการทำประกันตัวนี้เราต้องไปตรวจสุขภาพอะไรไหม? ไม่อยากตรวจคะ

วันนี้เรารบกวนหน่อยคะ สังสัยคะ ว่า เบี้ยประกัน ประกันชีวิตGen Smart 7 ต้องไปตรวจสุขภาพไหม คือไม่อยากไปตรวจให้เสียเวลาเลย เพราะว่าประกันแบบนี้บางเจ้า ไม่จำเป็นต้องไปตรวจสุขด้วย แล้ว ถ้าไปตรวจ ถ้ามีปัญหาสุขภาพขึ้นมา ยังสามารถที่จะทำประกันของเขาได้อีกไหม คือกลัวคะว่าไปตรวจสุขภาพแล้วจะเจอว่าเป็นโรคหัวใจอะไรแบบนี้คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไดอารี่

เราเองก็ทำประกันตัวนี้อยู่ กำลังส่งเบี้ยประกันอยู่เลยค่ะยังไม่ครบ 7 ปี บอกก่อนเลยว่าประกันชีวิตตัวนี้ไม่ต้องตรวจสุขภาพค่ะแต่เขาก็สอบถาม บ้างเล็กน้อย เรื่องประวัติการรักษาของเรา ให้ก็ลองสอบถามบริษัทประกันและปรึกษาดูก็ได้นะคะเพราะถ้าทำได้ประกันตัวนี้คุ้มมากๆเลย รับรองว่าจะไม่รู้สึกว่าจ่ายเบี้ยประกันเสียเปล่าแน่ๆ

2020.11.21 13:22

ฝุ่น

ดีนะครับที่ไม่จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพ เหมือนกับการเก็บออมเงินแต่เราต้องผ่อนชำระเป็นเวลา 7 ปีก่อนนะครับ หลังจากนั้นสบายแล้วเราจะได้รับเงินคืนทุกๆ 2 ปี 3 เปอร์เซ็นต์ก็ถือว่าคุ้มค่าอยู่นะครับ แล้วเมื่อครบเวลา 15 ปีเราก็จะได้รับเงินก้อนเพื่อเอาไปลงทุนหรือทำธุรกิจอะไรก็ได้ที่เราต้องการ เมื่อเราทำแบบนี้แล้วจะได้มีเงินเก็บกับเขาไง

2020.12.11 14:33

โลมาไม่ใช่ปลา

ถึงแม้ไม่ต้องตรวจสุขภาพแต่คิดว่าเงื่อนไขที่ให้เราตอบคำถามสุขภาพถ้าคุณป่วยเป็นโรคอะไรก็คงจะต้องบอกไปตามตรงค่ะ เพราะบริษัทประกันเขาก็จะไปเช็คที่หลังได้ เหมือนถ้าเป็นโรคหัวใจเนี่ยมันเป็นโรคร้ายแรงที่ต้องมีการไปพบแพทย์บ่อยๆก็ต้องมีประวัติการรักษาอยู่แล้วถึงเราไม่บอกบริษัทประกันก็เช็คได้ค่ะแต่คิดว่าเจ็บป่วยโรคร้ายไม่น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับความคุ้มครองสักเท่าไหร่นะ สำหรับประกันรูปแบบนี้

2021.01.28 17:37

แมส

@ฝุ่น การวางแผนอนาคตทางการเงินที่ดีมากนะเพราะว่าได้ทั้งประกันแล้วก็ได้ทั้งเงินออมด้วยใช่ไหมเหมือนกับยิงนกนัดเดียวอะไรนะคะเอาใหม่เอาใหม่ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัวนั่นแหละค่ะก็เหมือนกับว่าคุณมีหลักค้ำประกันในชีวิตคือประกันชีวิตแล้วก็ยังมีเงินลงทุนหลังจากผ่านไปพบระยะเวลาสัญญาแล้วเอาเงินออกมาลงทุนทำธุรกิจได้การออมเงินแบบนี้เป็นอะไรที่ดีมากนะขอบคุณที่ให้ comment ดีๆนะ

2021.03.28 19:21

มาหยก

@ไดอารี่ มันดีขนาดนั้นเลยเหรอครับประกันตัวนี้แหละที่สมัครก็ง่าย คุ้มครองแล้วก็จ่ายเบี้ยที่ไม่แพงด้วยใช่ไหมไหนลองใช้ให้ฟังหน่อยว่าเขาคุ้มครองอะไรกันบ้างเอาที่แบบจับต้องได้จริงๆนะเพราะว่าเราเองก็เคยสมัครบางประการที่จับต้องไม่ได้เช่นถ้าป่วยก็ต้องมีใบรูปใบนี่ที่ยืนยันว่าป่วยเป็นแบบนั้นจริงๆแบบนี้จริงๆสรุปไปๆมาๆก็เบิกไม่ได้เราอยากได้แบบที่เบิกได้จริงๆแบบมีคนเคยถามแล้วแบบนั้นน่ะก็เลยถ้าคุณมีประสบการณ์แล้วขอบอกหน่อยนะ

2021.04.25 14:47

Freedom

@ไดอารี่ ดีเลย ที่คุณทำประกันตัวนี้เอาไว้ เพราะประสบการณ์จากคนที่ทำประกันตัวนั้นตัวนี้จริงๆจะบอกอะไรได้ดีมากที่สุด ตกลงว่าประกันตัวนี้ไม่ต้องตรวจสุขภาพ ถ้าไม่ตอบคำถามเกี่ยวกับสุขภาพบ้าง ก็ดีนะถ้าใครบริสุทธิ์ใจไม่คิดจะปิดบังอะไรอยู่แล้วก็สบายใจได้ บางคนอาจจะป่วยแต่ไม่รู้ตัวแต่ในเมื่อไม่มีประวัติการรักษาก็หายห่วงนะสำหรับประกันตัวนี้มีโอกาสได้รับความคุ้มครอง

2021.04.29 13:53

Unicon

@โลมาไม่ใช่ปลา มันก็เป็นอย่างนั้นแหละค่ะ ไม่ต้องตรวจสุขภาพแต่ถ้าเราเคยมีประวัติการรักษาโรคอะไรบางอย่างเราก็ต้องแจ้งกับเขาด้วย ว่าตอนนี้ยังป่วยอยู่ไหมถ้าหายแล้วรักษาหายมานานเท่าไหร่อะไรประมาณนี้ล่ะค่ะ ถึงแม้จะเป็นประกันชีวิตไม่ใช่ประกันสุขภาพแต่มันก็มีความเกี่ยวข้องกันกับสุขภาพและชีวิตของเราเรื่องพวกนี้ก็ต้องให้ข้อมูลนะคะ

2021.06.20 11:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี