Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

ช่วงโควิด-19แล้วก็การประท้วงแบบนี้ ตอนนี้คิดว่าหลายบ้านที่ทำประกันคงเครียดกันแน่ๆ เราเองก็เป็นแบบนั้นด้วยคะงานไม่ได้ทำมา5เดือนแล้วคะตอนนี้กินเงินเก่าคะ เราเลยอยากทราบคะว่า ถ้าเรามีปัญหาเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันในช่วงนี้ ทางประกันชีวิตGen Smart 7 พอที่จะช่วยเหลืออะไรเราบ้างไหม เพราะเราเองก็ไม่อยากหยุดจ่ายคะเสียดายเงินที่ส่งไปนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

7 UP

ขอเอาใจช่วยให้คุณหาทางออกได้นะครับเข้าใจว่าช่วงคุยจนถึงตอนนี้หลายคนยังเจอปัญหาต่อเนื่องอยู่เรื่องการเงินแต่ถ้ามีประกันตัวนี้แล้วไม่สามารถไปต่อได้ก็น่าเสียดายมากๆเลย ลองดูนะครับว่าเขามีเงื่อนไขอื่นๆหรือวิธีอื่นๆไว้ที่ลูกค้าจะทำได้นอกจากยกเลิกสัญญาผมหวังว่าน่าจะมีนะครับยังไงผมเองก็จะเป็นคนนึงที่สอบถามบริษัทประกันเหมือนกันเพราะผมก็ทำประกันตัวนี้

2020.11.21 13:29

กาญ

ถ้าคิดว่าลำบากจริงๆนะคะแนะนำว่าก็ไปเวรคืนหรือหยุดจ่ายประกันก็ได้ น่าเสียดายเหมือนกันนะคะสำหรับเงินที่จ่ายมาตั้งหลายปี ถ้าสามารถจ่ายได้ให้ครบ 7ปีก็จะได้เป็นไทยหรือได้รับเงินก้อนในต่อไปอีก 15 ปีแล้ว เข้าใจค่ะว่าบางคนก็ไม่สามารถที่จะจ่ายหรือผ่อนชำระเบี้ยประกันได้ตั้ง 7 ปีนานนะ ก็ทำการเวนคืนหรือหยุดก่อนก็แค่นั้นเองค่ะอย่าไปคิดมาก

2020.12.11 14:36

โลมาไม่ใช่ปลา

ลำบากเลยนะคะแบบนั้น ที่บอกว่านั่งกินเงินเก่า พอจะเดาได้ว่าคุณอาจจะอายุมากแล้ว ก็เลยเป็นเรื่องธรรมดาที่จะมีปัญหาเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกันโดยเฉพาะประกันตัวนี้นะคะ เพราะปกติแล้วประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ หรือคนในช่วงวัยทำงานมากกว่า ถึงแม้เขาจะมีเงินคืนให้ในแต่ละปี แต่ถ้าไม่ได้จ่ายเบี้ยประกันเงินคืนก็อดนะ

2021.01.28 17:42

โพซี่

@กาญ บางคนเขาลำบากเขาก็ลำบากจริงๆนะกูตกงาน 5 เดือนไม่มีอะไรทำไหนจะต้องจ่ายค่านู่นค่านี่ยิ่งถ้าสมัยเดี๋ยวนี้ออกไปไหนไม่ระวังตัวเกิดติด covid ขึ้นมานอนรักษาทีเรียบร้อยเลยไม่มีงานทำแถมค่าตรวจอะไรก็แพงมาก อยากส่งกำลังใจให้นะจัดสรรเงินให้ดีแล้วก็ พยายาม คิดในแง่บวกให้คนอื่นเยอะๆจะได้มีความสุขในแต่ละวัน ขอให้อดทนจ่ายเบี้ยประกันได้เนาะอีกไม่กี่ปีก็จะครบสัญญาแล้วสู้ๆนะคะ

2021.03.28 19:22

วุ้นเส้น

แต่ประกันตัวนี้เขามีเงินปันผลให้ทุกๆ 2 ปีไม่ใช่หรอคะ ไม่ใช่ประกันที่จ่ายเบี้ยไปทิ้งเฉยๆอย่างน้อยก็มีเงินเข้ามาให้เราหมุนเวียนบ้าง แล้วสิ้นสุดสัญญาของประกันนี้ก็แค่ 15 ปีหลังจากนั้นคุณก็จะได้เงินก้อนใหญ่แล้ว ลองจัดการคำนวณบัญชีดูใหม่ไหมคะว่ามีค่าใช้จ่ายอย่างอื่นอะไรบ้างที่ไม่จำเป็นที่น่าจะตัดออกไปเพื่อเหลือเงินมาจ่ายค่าเบี้ยประกันตัวนี้แทน

2021.06.20 11:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี