Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

เห็นโฆษณาประกันชีวิตGen Smart 7 มีหลายอย่างที่น่าสนใจ เลยอยากทำประกันชีวิตGen Smart 7 เห็นบอกว่ามีเงินปันผลทุกปีตั้งแต่ปีที่2 อยากทราบรายละเอียดต่างๆของประกันชีวิตของเจ้านี้ครับ เหมือนกับบ้างเจ้าไหมที่มีคุ้มครอวสุขภาพด้วย หรือว่าประกันชีวิตตัวนี้ถ้าซื้อแล้วเราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปด้วยไหม ถ้าเราทำต้องตรวจสอบอะไรบ้างไหมก่อนที่จะทำ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฮ.นกฮูกนอนหลับ

คำว่าประกันตัวนี้ไม่มีคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยค่ารักษาพยาบาลนะครับมันเป็นประกันชีวิตระยะสั้น ที่ให้เงินคืน คุ้มครอง 15 ปีเท่านั้น จ่ายเบี้ยประกันแค่ 7 ปีก็คือจบแล้ว แล้วเขาก็ยังมีเงินคืนให้กับทุกๆ 2 ปีด้วย ย้ำนะครับว่าทุก 2 ปีไม่ใช่ทุกปี อย่าเข้าใจผิดขอเข้าไปอ่านเงื่อนไขใหม่นะ ยังงั้นผมว่า ถ้าอยากได้คุ้มครองสุขภาพ คงต้องซื้อเพิ่มแล้วล่ะ

2020.11.21 13:37

ยอด

ต้องตรวจสอบเกี่ยวกับจำนวนเงินที่เราจำเป็นต้องจ่ายในระยะเวลา 7 ปีครับ ถ้าเราเอาจำนวนเงินนั้นไปเปรียบเทียบกับการฝากประจำกับทางธนาคารจะได้รับเงินมากกว่าเมื่อถึงเวลาเวลา 15 ปีไหม ก็ดูเหมือนว่ากรมธรรม์ที่ให้การคุ้มครองจะคุ้มครองเรา 15 ปีแล้วถึงจะคืนเงินประกันให้กับเราเป็นจำนวน 157 เปอร์เซ็นต์ ก็เลยต้องเปรียบเทียบกับดอกเบี้ยของธนาคารดูนั่นเอง

2020.12.11 14:41

เค้กโรล

ก็ต้องตรวจดูเกี่ยวกับรายได้ของเราก่อนว่าแต่ละปีเนี่ยเราสามารถที่จะจ่ายเบี้ยประกันได้เท่าไหร่ สามารถที่จะจ่ายได้เท่ากับที่บริษัทประกันเรียกร้องไหม? เราเงินคืนแต่ละปีที่เราจะได้เนี่ยเราคิดว่าพอไหม? เราอยู่ในช่วงอายุเท่าไหร่รายได้เป็นยังไงได้บ้างไม่ได้บ้างหรือได้ต่อเนื่อง? ก็ต้องถามตัวเองหลายอย่างเลยอ่านะ

2021.01.28 17:50

ดาวนี่

@ ยอด สรุปว่า เงินที่เราได้รับจากทางธนาคารเมื่อเทียบกับเงินที่เราทำประกันตัวนี้การทำประกันได้กำไรมากกว่าใช่ไหมครับหรือว่ายังไง ผมเข้าใจแบบนั้นนะ ที่จริงก็หาการลงทุนสักตัวที่จะช่วยเราให้ได้ใช้เงินก้อนบางครั้งเราก็มีวินัยทางการเงินที่ดีบางครั้งเราก็อยากจะซื้ออะไรตามใจตัวเองก็เลยผมคิดว่าถ้ามีอะไรที่จูงใจผมอย่างเช่นประกันตัวนี้ก็น่าสนใจนะ

2021.03.29 16:46

SO

ประกันแบบแผนนี้ผมเข้าใจง่ายนะเท่าที่ผมไปอ่านมา คืออ่านปุ๊บก็จะรู้เลยว่าคุณต้องการผลประโยชน์แบบนี้ไหมหรือไม่ใช่ ก็คือถ้าใครอยากออมเงินมีเงินหมุนเวียนในชีวิตไม่ผูกมัดอิสระก็ต้องเลือกแบบแผนนี้เลยหรือเลิกประกันระยะสั้นของเจ้าอื่นๆที่คล้ายๆกัน แต่ถ้าความต้องการไม่ใช่อย่างนี้อยากได้คุ้มครองชีวิตตลอดไป อยากมีมรดกไว้ให้ลูกหลานก็หนีไปจากประกันแบบแผนนี้ครับ

2021.06.20 12:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี