Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

ถ้าเป็นไปได้ใครๆก็อยากมีประกันชีวิตเป็นของตัวเองและเป็นหลักประกันให้กับคนที่อยู่ข้างหลังด้วย ยิ่งเรื่องของทุนที่จะคุ้มครองด้วยแล้วยิ่งเป็นเรื่องที่เราต้องดูให้ดีๆเลย ผมเห็นประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ให้การคุ้มครองเรา 20 ปี แต่ถ้าดูๆเรื่องของเงินปันผลที่ทางประกันให้กับเรา ผมว่า เข้าท่าดีนะครับ ตัวนี้ถือว่าเป็นหลักประกันที่ดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

TOMMY

ก็ถือว่าเป็นหลักประกัน ให้กับคุณและครอบครัวได้อยู่นะครับ แต่ถ้าจะมองในระยะยาว ซึ่งเป็นหลักประกันที่ หาเงินก้อนให้ลูกๆหลานๆในอนาคตจนถึงวัยเกษียณประกันตัวนี้ก็อาจจะไม่ได้ตอบจบ เพราะว่าความคุ้มครองเขาคุ้มครองให้คุณถึง 20 ปี ไม่ได้คุ้มครองตลอดชีวิต คุณเริ่มทำสักอันนี้ตอนอายุ 60 เขาก็คุ้มครองคนจนถึงอายุ 80 อะไรทำนองนี้ครับ

2020.11.21 14:2

บอม

ถ้าสามารถผ่อนชำระเบี้ยประกันได้ครบถึง 10 ปีก็ถือว่า เป็นหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัวได้อยู่แล้วครับ แต่ตอนที่ผ่อนชำระ 10 ปีนั่นแหละที่จะเป็นช่วงที่ลำบากต้องแบกรับภาระการผ่อนชำระหนี้นานมากเหมือนกันนะครับ ต้องคำนวณดูเกี่ยวกับรายรับรายจ่ายของครอบครัวก่อนว่าสามารถที่จะแบกรับภาระแบบนี้ได้ไหม ถ้าทำได้อย่างสบายก็เยี่ยมไปเลยทำไว้เถอะ

2020.12.12 12:22

456

มันก็ดีนะคะ ถือว่าเป็นประกันชีวิตหนึ่งที่ช่วยให้เราเอาเงินได้อย่างประสบความสำเร็จมากขึ้น โดยเฉพาะคนที่มีครอบครัวแล้วมีลูก เงินก้อนหรือเงินคืนที่ได้จากประกันตัวนี้ก็จะสามารถเก็บเอาไว้ทำอะไรได้หลายๆอย่าง เพราะการเก็บเงินก้อนด้วยตัวเองอาจจะยากกว่า แต่ถ้าเป็นการจ่ายเบี้ยประกันแบบออมไปเรื่อยๆแบบนี้อาจจะง่ายกว่า มันก็แล้วแต่ด้วยนะคะ

2021.01.29 14:21

ปลา

@TOMMY ใช่ๆอย่างที่ comment นี้บอกนะว่าถ้าทำตอนอายุ 60 ก็คุ้มครองแค่ 80 แต่ผมว่าทางที่ดี ถ้าเริ่มทำประกันตัวนี้ให้ดีอย่างเช่นซัก 30 40 มากกว่าใช้เงินก้อนตอน 60 หลังจากนั้นก็อาจจะหาเงินซื้อประกันตัวใหม่สำหรับผู้สูงอายุก็ได้เพราะว่าช่วงวัยไม่เหมือนกันอันนี้จะเหมือนเป็นการลดหย่อนภาษีเงินปันผลแล้วก็ คุ้มครองสุขภาพในตัวเดียวกันคิดว่าเหมาะสำหรับคนวัยทำงานมากกว่า แต่ที่จริงก็เหมาะกับทุกคนด้วยนะครับ

2021.03.29 16:50

MAC

@ปลา ผมก็รู้สึกว่าแบบนั้นดีนะครับ ก็เหมือนกับเราใช้ประกันตัวนี้วางแผนช่วงเกษียณไปด้วยเลย แต่ถ้าใครอยากจะซื้อประกันตัวนี้ ตอนที่อายุ 20 ต้นๆ หรือจะซื้อให้ลูกลูกตอนเที่ยงเป็นเด็กก็ได้นะเพราะลูกอายุครบ 20 ปี เขาก็จะได้เงินก้อนเอาไว้สร้างโอกาสให้ตัวเองในหลายๆเรื่องเป็นการวางแผนที่ดีให้กับคนที่มีลูกแล้วมีครอบครัวเหมือนกันนะครับ

2021.05.20 10:12

moongming^-^

ที่เจ้าของกระทู้ถามมาเรื่องประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครอง 20 ปี ถ้าเราซื้อประกันตอนอายุ 35 ปีเราจะได้รับความคุ้มครองถึงอายุ 55 ปี..ถูกมั้ยคะ? แล้วหลังจากอายุ 55 ปีจะทำยังไงอะคะ เราต้องซื้อประกันฉบับอื่นไว้ด้วยอีกมั้ยเพื่อเราจะได้มีหลักประกันชีวิตให้ตัวเราเองต่อไป ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

2021.05.24 12:52

Book

@moongming^-^ ก็ต้องซื้อประกันต่อนะคะถ้าอยากได้ความคุ้มครองต่อ คือแล้วก็ประกันต่อไปเนี่ยอาจจะซื้อเป็นประกันให้วงเงินชดเชยเยอะๆ แล้วคนที่ได้รับผลประโยชน์ก็เป็นคนในครอบครัว อย่างเช่นพวกประกันสำหรับผู้สูงอายุหรือประกันชีวิตที่คุ้มครองตลอดชีพจนถึงอายุ 99 ปีอะไรแบบนั้นก็ได้ค่ะ แต่ถ้าตอนที่คุณกำลังอยู่ในวัยทำงานใกล้จะเกษียณ จะซื้อประกันตัวนี้เอาไว้ก็ดีไม่น้อยนะคะ

2021.06.22 7:59

Nati

ผมว่าประกันชีวิตทุกๆแบบแผนเลยนะครับ เป็นการสร้างหลักประกันที่ดีและสร้างความมั่นคงและครอบครัว ไม่ว่าจะเป็น ประกันชีวิตแบบแผนไหนหรือของบริษัทอะไรก็ตาม ถ้าคุณเลือกอย่างดีแล้ว ว่าตรงกับที่คุณต้องการ เรื่องวงเงินแล้วก็เบี้ยประกัน มันก็ดีหมดนั่นแหละ ให้พูดถึงบริษัทเจนเนอราลี่ก็เป็นหนึ่งในบริษัทประกันที่น่าเชื่อถือ

2021.07.14 16:59

SIMI

@TOMMY จะซื้อแบบที่คุณแนะนำก็ได้นะคะ แต่ถ้าใครอยากจะซื้อประกันชีวิตเร็วกว่านี้ก็ได้ถ้าครบสัญญาแล้วก็ซื้อต่อได้อีกก็เป็นการสร้างหลักประกันที่มั่นคงมากขึ้นไปอีก พอได้เงินคืนก้อนแรกก็ถือว่ามีทุนชีวิตซื้อประกันต่ออีกสักครั้ง ก็จะยิ่งมีทุนชีวิตอีกก้อน ชอบประกันชีวิตแบบนี้เหมือนกันค่ะรู้สึกว่าได้เก็บเงินก้อนสำรองฉุกเฉินไว้แบบได้ผลดี

2021.09.09 12:55

ยุวดี

ซื้อตอนนี้ กว่าจะครบการคุ้อมครองก็ เหมือนที่เพื่อนๆบอก 50ปี พอดี การซื้อประกันแบบนี้ เป็นการซื้อเพื่อหวังกำไรระยะยาวๆคะ เพราะประกันแผนนี้ถ้าเราจ่ายจนครับ สัญญา จะได้เงินคืนพร้อมกำไร ตอนที่เราขอเวนคืนประกันคะ ส่วนเรื่องมีความกังวลว่าต้องซื้อตัวอื่นอีกไหมถ้า ครบสัญญา อันนี้แล้วแต่เราเลยเพราะว่าถึงช่วงอายุนั้น น่าจะมีอะไรดีๆอีเยอะ

2021.09.19 14:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี