Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10 ถ้าประสบปัญหาเรื่องจ่ายเบี้ยประกัน ทำยังไงดี?

หนูกำลังศึกษาดูข้อมูลการทำประกันชีวิตอยู่คะหลายคนไม่ค่อยรู้จักประกันชีวิตบางตัว อย่างประกันชีวิต ของประกันชีวิตของ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10 ประกันชีวิตฉบับนี้แน่นอนว่าระยะเวลาของการชำระเบี้ยประกันภัยให้ครบตามสัญญาต้องเป็น แบบ10 ปี แต่ถ้าผู้เอาประกันไม่สามารถชำระได้เนื่องจากช่วงนี้เงินไม่มี ต้องทำอย่างไร? เราสามารถขอหยุดจ่ายเบี้ยประกันสักช่วงได้ไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tom and Jerry

เราคิดว่าประกันตัวนี้น่าจะมีเงื่อนไข ให้กับลูกค้าหรือว่าประกันที่จ่ายเบี้ยต่อไม่ไหว น่าจะมีแหละ ถ้าเป็นประกันชีวิตระยะยาวแต่ไม่ไหวถ้าเลิกใช้ก็ไม่ค่อยน่าจะได้เท่าไหร่ไม่ว่าจะได้เงินคืนน้อยแต่ ประกัน ระยะสั้น อันเนี้ย ยกเลิกไปคงน่าเสียดายมากๆอดทนจ่ายไม่ครบ ระยะ 10 ปี เถอะค่ะ เพราะว่าทุกๆปีคุณก็ได้เงินคืน 3% อยู่แล้วด้วยถ้าเธอไปจนครบสัญญาได้เงินก้อนตั้ง 200 จะได้เปอร์เซ็นต์เลยนะ

2020.11.21 14:6

นาย

ต้องดูสถานการณ์ก่อนนะครับว่าอยู่ขั้นไหนแล้ว ถ้าเราคิดว่า 10 ปีปีคงไม่ไหวก็เลือกไปใช้กรมธรรม์การคุ้มครองอย่างอื่นดีกว่าครับ เพราะว่านี่ก็เป็นตัวเลือกให้สำหรับคนที่เป็นพนักงานประจำและมีเงินเดือน สามารถมั่นใจกับงานที่ทำอยู่ได้และจ่ายชำระค่าเบี้ยประกันเป็นเวลา 10 ปีได้ ถ้าสามารถทำได้ก็จะได้รับเงินก้อนในตอน 20 ปีครบกำหนดเป็นเงินช่วยเอาไปลงทุนหรือเงินเกษียณก็ได้ด้วย

2020.12.13 14:14

UK90

ประกันบางเจ้าเขาจะมีสิทธิ์ ต่างๆซึ่งเป็นทางออกให้กับผู้เอาประกันนะครับ ถ้าเกิดกรณีจ่ายเบี้ยไม่ไหว เพราะว่ามันเป็นกรณีที่เกิดขึ้นได้บ่อยๆกับผู้ที่ซื้อประกันชีวิต แต่ผมไม่เคยอ่านเงื่อนไขของจัดการบริษัทนี้มาก่อนก็เลยไม่รู้ว่าเขามีสิทธิ์อะไรให้กับผู้เอาประกันบ้างในกรณีจ่ายเบี้ยไม่ไหว แต่ผมว่ายังไงก็ต้องมีครับ ถ้าไม่มีบอกในเว็บไซต์ก็โทรไปถามเลย

2021.01.29 14:25

ปลา

@นาย เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้นะครับที่บอกว่าเหมาะสำหรับพนักงานประจำหรือพนักงานที่มีเงินเดือนคงที่อาจจะต้องทำงานแบบนั้นเป็นระยะเวลา 10 ปีเพื่อจะมีประกันตัวนี้นะครับถ้าเป็นพ่อค้าแม่ค้าที่รายได้ไม่คงที่อาจจะยากหน่อยที่จะควบคุม การจ่ายอย่างต่อเนื่องเนาะแต่อันนี้ก็แล้วแต่ว่าคนไหนจะมีความสามารถในการจ่ายแบบไหนบ้างสำหรับตัวผมคิดว่า ถ้าคุณจ่ายไม่ไหวลองมองหาประกันตัวอื่นที่เหมาะสำหรับคุณอย่างเช่น จ่ายน้อยแต่จ่ายนานก็ได้

2021.03.29 16:50

Book

ในช่วงนี้บริษัทประกันมีนโยบายช่วยเหลือผู้เอาประกันแน่นอนค่ะ แม้ว่าจะไม่ใช่ช่วงนี้จริงๆแล้วบริษัทประกันต่างๆก็มีวิธีต่างๆที่ช่วยผู้เอาประกันที่จ่ายเบี้ยประกันต่อไม่ได้ด้วยนะ คำว่าการยกเลิกกรมธรรม์น่ะเป็นทางเลือกที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ โดยเฉพาะประกันแบบที่จ่ายเบี้ยระยะสั้นประมาณ 10 ปีแบบนี้ ถ้ายกเลิกไปก็น่าเสียดายแย่

2021.06.22 8:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี